หูฟัง Sennheiser PX100 เหมาะกับการฟังเพลงแนวใหนบ้างครับ
overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 8 of 8

Thread: หูฟัง Sennheiser PX100 เหมาะกับการฟังเพลงแนวใหนบ้างครับ

OverclockZone Member wit_ptd's Avatar

Default หูฟัง Sennheiser PX100 เหมาะกับการฟังเพลงแนวใหนบ้างครับ

ผมใช้ฟังเพลง Metal พวก Scorpion,Metalica พวกนี้น่ะครับ ชอบเสียงใสๆครับ แล้วหูฟังตัวนี้
    ถ้าจะฟังเพลง Pop,Jazz จะเหมาะมั้ยครับ แต่นานๆที ถึงจะฟังครั้งนึง
    ถ้าไม่เหมาะ ช่วยแนะนำ รุ่นอื่นทีครับ งบประมาณ 1500-2000

OverclockZone Member wit_ptd's Avatar

แล้วรุ่นนี้มีสีขาวมั้ยครับ จะเอามาใช้กับ iPod Nano

OverclockZone Member Cesc's Avatar
    Creative University

ผมว่าหูฟังนี้อะเหมาะทุกแนวเรยอะ . .

ผู้มาเยือน
    Guest

Px-100 - สีขาวก็มีครับ...แต่ผมใช้ Px-200 อยู่ก็ดีนะครับ...ลองไปดูร้าน Dinosour ครับ..ที่ฟอร์จูน...

Quote Originally Posted by ผู้มาเยือน View Post
    Px-100 - สีขาวก็มีครับ...แต่ผมใช้ Px-200 อยู่ก็ดีนะครับ...ลองไปดูร้าน Dinosour ครับ..ที่ฟอร์จูน...
    ^
    ^
    อยู่ชั้นใหนอะครับ อาจจะไปซื้อพรุ่งนี้เลย

ผู้มาเยือน
    Guest

ถ้าจำไม่ผิดอยู่ชั้น 3 นะครับ..ราคาที่ผมดูเมื่อต้นเดือน px-100 - 1500,ส่วน px-200 - 1900
    แต่ผมชอบ px-200 มากกว่า px-100 นะครับเพราะเป็นหูฟังระบบปิด เสียงกลางดี แม้เบสจะเบากว่า px-100 ก็ตาม...ยังไงก็ลองไปฟังดูครับ

OverclockZone Member Sovereign of The Sea's Avatar

รุ่น mm50 เมืองไทยมีขายไหมครับ

OverclockZone Member hayachan's Avatar

PMX70ครับเสียงโดนกว่ามาก

Bookmarks

Bookmarks