Announcement

Collapse
No announcement yet.

PF1 คล๊อกแล้ว เปิดเครื่องมะเห็นฮาร์ดดิสก์ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• PF1 คล๊อกแล้ว เปิดเครื่องมะเห็นฮาร์ดดิสก์ครับ

PF1 คล๊อกแล้ว เปิดเครื่องมะเห็นฮาร์ดดิสก์ครับ ท่านใดเก่งๆ รบกวนตอบให้ทีนะครับ

http://www.ecs.com.tw/ECSWebSite/Pro...nuID=1&LanID=9

CPU = P4 3.0E [478]
    PSU = Dtech 400W
    Ram = Kingston 512*2 [Dual Channel]
    HDD = Seagate SATA II 80 Gb
    VGA = Geforce FX 5500

คล๊อกไปนิดเดียวพอบูท เครื่องติด แต่ไม่เห็นฮาร์ดดิสก์ครับ ถ้าคล๊อกเพิ่มไปอีก คราวนี้เปิดไม่ติดเลย ไม่ทราบว่าเกี่ยวกะ PSU ป่าว

ผมไม่ได้ใช้เมนบอร์ดรุ่นนี้นะ

แต่อยากถามว่า คุณปรับ Front Side Bus หรือ FSB จาก 200 MHz ขึ้นไปที่เท่าไรครับ
    บัส AGP ล๊อคแล้วหรือยัง, บัส AGP ต้องล๊อคไว้ที่ 66 MHz
    บัส PCI ซึ่งน่าจะเกี่ยวข้องกับ ชิปควบคุม hard disk, บัส PCI ต้องล๊อคไว้ที่ 33 MHz

CPU, MAINBOARD, RAM , POWER SUPPLY , การระบายความร้อนที่ดี
    ล้วนมีผลต่อการ overclock ทั้งหมดเลยครับ

Comment

เกิน 220 เปิดไม่ติดแล้วคับ

Comment

ผมใช้อยู่นะ ตันที่เท่านั้นแหละครับ เมื่อก่อน ใช้กับ 630 ที่3g แต่เปลี่ยนบอร์ดเป็น ds3 ลากไป 3.8 นิ่มๆ เลย ส่วนของคุณลอง เคลีย์ไบออสดู นะครับ น่าจะบูตขึ้น

Comment

Working...
        X