Announcement

Collapse
No announcement yet.

ผมสังเกตุว่า คนในบอร์ดนี้ ถ้างบน้อยใช้ athlonx2 งบเยอะใช้ core2duo กัน เพราะอะไรหรอ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ผมสังเกตุว่า คนในบอร์ดนี้ ถ้างบน้อยใช้ athlonx2 งบเยอะใช้ core2duo กัน เพราะอะไรหรอ

เท่าที่ผมสังเกตุนะครับ คนซื้อคอมใหม่ ถ้าคนงบน้อยจะใช้ ของ AMD ประมาณ athlon x2 3600+

ถ้างบเยอะจะเลือก CPU ของ Intel กัน

เพราะอะไรคนงบเยอะถึงเลือก Intel กันครับ
    แล้ว ตัว ราคาสูงๆ Intel มันดีกว่าหรอครับ แล้วดีกว่ายังไง

เลือกให้เหมาะกับลักษณะการใช้งานมากกว่ามั้งครับ ส่วนตัวใช้งานCGกะตัดต่อวีดีโอบ้าง จึงเลือก C2D น่าจะดูเหมาะสมกว่า

Comment

เหตุผลของคนงบน้อยคือ AMD บอร์ดถูกครับ ลากนิดหน่อย เล่นเกมส์แรงคุ้มราคา

เหตุผลของคนงบเยอะคือ Intel แรงกว่าครับ 3Ghz นิ่มๆ ไม่เหนื่อย ใช้งานได้จริงไม่ร้อน

Comment

มีคนหลายประเภทครับ คนอีกส่วนหนึ่ง ใช้เหตุผลง่ายๆ ว่า ใจรักครับ รักแบบไหนก็เลือกใช้แบบนั้น โดยไม่ได้คิดเรื่องราคา ว่าจะถูกหรือแพง

Comment

Originally posted by Drunk View Post
          มีคนหลายประเภทครับ คนอีกส่วนหนึ่ง ใช้เหตุผลง่ายๆ ว่า ใจรักครับ รักแบบไหนก็เลือกใช้แบบนั้น โดยไม่ได้คิดเรื่องราคา ว่าจะถูกหรือแพง
          ตามนั้น ฟันธง คนรักamd

Comment

ประสิทธิภาพต่อราคา+ความชอบส่วนตัว

For me no other reasons!

Comment

ผมใช้แค่แซมพรอนเองครับ ผมเลือกตามการใช้งานเป้นหลัก ไม่ได้เลือกที่แรงแต่อย่างใด สเป็กขอให้ผมทำงานได้ เล่นเกมส์ได้ ดูหนัง ฟังเพลงได้ ตอบสนองผมได้ทั้งหมด ใช้แล้วไม่รุ้สึกช้าจนอึดอัดแค่นี้พอครับ

Comment

ผมรักamdคับ

Comment

ผมกำลังเล็ง C2D อยู่ครับ เร็วไม่เกี่ยว แต่ถ้าเย็น ประหยัดไฟกว่า P640 ก็จะเอาล่ะครับ ตอนนี้ดูไปเรื่อย ๆ ระหว่าง E2xxx หรือพวก E6x20 หรือถ้าปีหน้า เปลี่ยนบอร์ด เปลี่ยน RAM แล้วเล่นพวก E6x50 ถ้าเร็ว ๆ นี้ คงไม่พ้น E6420 เป็นแน่แท้ เพราะ E6600 หาของยาก สำหรับร้านขาประจำของผมนะครับ

Comment

คุ้มค่ากับทุกบาทที่เสียไปครับ

Comment

ใช้งานธรรมดา office winamp เกมส์บ้าง เล่นเน็ต โหลดบิต C2D ก็ไม่ได้แรงไปกว่า X2 3600+ เลย
                      เงินกับราคาไม่เกี่ยวนะเพราะผมซื้อมาใช้แค่นี้ ไม่ได้ไปทำ CG หรือ ทำหนัง Animation อะไร
                      แค่นี้ก็ใช้ไม่คุ้มแล้ว X2 3600+ 2 พันกว่าบาท ใช้จริงแค่ 1000 เดว เพราะมันวิ่งแค่ครึ่งเดว
                      สงสัยต้องเล่นเกมส์ให้มากขึ้น โหลดบิตมากขึ้น ฟังเพลงมากขึ้น ทำงานมากขึ้น
                      เปิดมัน 24 ชม. ไปเลยถึงจะคุ้ม

Comment

ผมตัดต่อ รายการ ทำงาน 3D ยังใช้ AMD เลย ทั้งๆที่ตอนซื้อก็ซื้อ intel ได้(ตอนนั้นซื้อ X2 4600+ หมื่น 3 แล้วมาดูราคาตอนนี้น้ำตาจะไหล) แต่พอดีมันไม่ถูกโรคกับ intel ใช้ 2 ครั้ง บรรลัย 2 ครั้งก็เลยเข็ด

Comment

ใช้ amd คับ
                          ส่วนนึงผมว่าผมมันก็ไม่ได้ร่ำรวยอะไร งบก็น้อย
                          เลยซื้อ amd กีกว่าประหยัดเงินดี ครั้นจะไปเล่น PD ก็มันร้อนดับจิต เลยไม่เอา
                          ขนาดผมซื้อมาแบบนี้แล้วยังรู้สึกเสียดายเงินเลย เพราะรู้สึกว่าตัวเองยังใช้ไม่คุ้ม

Comment

amdใช้แล้วคุ้มครับ

Comment

เหตุผลมันอยู่ที่การใช้งาน

สำหรับตัวผมนะครับผมไม่ค่อยสนใจอะไรมากมายครับ คือผมสำรวจความต้องการของผมนะครับ
                              มันก็ได้คำตอบว่าผมต้องการใช้งานแค่ ดูหนัง ฟังเพลง เล่นเกมส์ เล่นเน็ต ถ้าจะไปเล่น C2D
                              มันก็ดูจะเกินความต้องการไปหน่อยนะครับคงไม่คุ้มค่ากับการใช้งาน เลยใช้ AMD น่าจะคุ้มค่าที่
                              สุดละครับ ตอนนี้ก็ใช้ได้สบายดีไม่มีปัญหาเร็วและแรงพอแล้วสำหรับผม ผมก็ใช้ 3600+
                              ใช้แล้วหน้าตาดีอันนี้สาวก AMD เขารู้กันครับ อิอิๆๆๆ

Comment

Working...
                              X