Announcement

Collapse
No announcement yet.

สอบถามเรื่อง Case ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สอบถามเรื่อง Case ครับ

ASROCK ALIVENF6-VSTA 2100
    AMD X2 3600+ 2300
    ROX DDR2 800 1GB 1600
    Spark GeForce 7300GT Maxx 256MB DDR3 128-bit 2500
    17'' Lcd 5500
    SATA-II 80 GB Hitachi 5Y 1500
    Case+เมาส์+K/B = 1500
    ลำโพง 200

Spec นี้ต้องใช้ Case แบบไหน ครับ เอาแบบที่ มี Power ติดเคส
    หรือซื้อเคสแบบไม่มี power แล้วซื้อ power แยกเอาครับ

อีกเรื่องครับ Case ที่เป็น อะคีลิก ทั้งตัว มีขายหรือเปล่าครับ
    หรือต้องสั่งทำอย่างเดียว
    Last edited by Expgamez; 3 Aug 2007, 09:35:05.

ผมว่าเคสแล้วแต่ความชอบ+งบประมานที่มี
    เคสอะคีลิก มีขายครับประมาน 2500+

Comment

อืม แล้ว power ติดเคส มันดี หรือเปล่าครับ

แล้ว เคสอะคีลิก มีขายที่ไหนครับ ร้านไหนผมจะไปซื้อครับ

Comment

Power ที่มากะ Case บางตัวอาจจ่ายไฟได้ไม่เต็มวัตต์ที่บอกไว้อะครับ Powerที่ขายแยกต่างหากค่อนข้างจะเที่ยงตรงกว่า ให้วัตต์เต็มที่บอก ไฟไม่ตก แต่ถ้าอุปกรณ์ต่อพ่วงไม่เยอะมาก แค่ HDD ลูดเดียว คงไม่มีปัญหาครับ (power ติดมาพร้อม Case เดี๋ยวนี้ ทั่วไปก็ 420 W.แล้ว น่าจะพอ)

Comment

เคสดูที่ Jedi หรือ TK มีขาย
          http://www.jedicool.com
          http://www.tkcom99.com

Comment

สเปคที่บอก DELUX 1500 บาท ก็ใช้ได้แล้วครับ

Comment

ThermalTake Tsunami 4500 บาท

Comment

ผม Smilodon 2750เจไดลดได้นิดหน่อย
                รวยอีกนิดเอา Thermaltake Armorไปโลด

Comment

Originally posted by wikorn View Post
                  สเปคที่บอก DELUX 1500 บาท ก็ใช้ได้แล้วครับ
                  ใช่ มี psu 450 มาด้วย

Comment

เหมือนข้างบนครับCase delux+450 w. 1500bathโดยประมาณ
                    ความเห็นส่วนตัวนะครับ มันไม่ดูเสี่ยวๆ เหมือนเคสทั้วไป แถมหน้าตาดี ดูทันสมัย

ปล พูดไม่ถูกใจใคร ขออภัย ณ ที่นี้

Comment

แล้วถ้า ตัวนี้ ok หรือเปล่าครับ แต่ทำไม PSU ทุกตัว มันเขียนว่า

สำหรับ Pentium 4 หมดเลยละ งง งง

Comment

ดันครับ สงสัยจ้า.....

Comment

ใช่ได้ครับ

Comment

TJ 10 ออกใหม่เลยครับ

Comment

Working...
                            X