Announcement

Collapse
No announcement yet.

ทำไม ทำไมมันขึ้น Virtual memmory Too low

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ทำไม ทำไมมันขึ้น Virtual memmory Too low

แก้ยังไงดีครับ ผมใช้ 512/400 *2 อ่ะครับ

เป็นแรมเสมือนที่สำรองพื้นที่ในฮาร์ดิสก์มาทำงานครับ ฮาร์ดดิสคุณคงเหลือพื้นที่น้อยกระมังครับ คลิกขวาที่ My Computer >> Properties >> Advanced ที่ Performance >> Setting >> Advanced

ปกติกำหนดอัตโนมัติโดยวินโดวส์ครับ ถ้าเซตเองเหมาะที่สุดก็ 1.5 เท่าของแรมที่เรามีครับ คูณเอาเอง
    Last edited by O-Man; 20 Oct 2006, 21:09:15.

Comment

Virtual memmory Too low
      ------------------------
      มี 2 สาเหตุ

1.คุณใช้งานอะไรทำไมจึงขึ้นแบบนี้ครับ ถ้าเป็นงานที่หนัก ต้องเพิ่มตรงส่วนนี้เข้าไปอีกครับ

2.ฮาร์ดดิสก์คุณใกล้จะเต็มพื้นที่ ที่คุณเช็ตไว้หมดครับ

ลองเช็คดูครับ

Comment

หุหุ ผมก็เปง โหลดบิต

Comment

โอ้ว ตอบได้โดนประเด็นทุกอย่างเลยครับ รวมทั้งวิธีแก้ ขอบคุณมั่กๆ ครับ

Comment

คุณใช้ทรัพยากรเครื่องมากเกินไปคับ เช่นลงโปรแกรมไว้เยอะ การ์ดจอเป็นonbord ลองลงwindowใหม่หรือลบโปรแกรมออกดูซิ จะหายทันที

Comment

ก็มีอีกสาเหตุครับ แต่ไม่ค่อยน่าจะเกิดคือ มีคนมาช่วยใช้แรมเครื่องคุณไปหมดอะครับ พวก spyware, trojan อะไรพวกนี้

Comment

แนะนำให้เลือก system manage size ดีกว่าคับ

Comment

Working...
                X