Announcement

Collapse
No announcement yet.

เอาเงา I CON หน้าจอออกยังไงอะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เอาเงา I CON หน้าจอออกยังไงอะครับ

ไม่รู้ว่าเกิดจาก virus หรือปล่าวเพราะเพื่อนมันเอา MMC card ของมันมาเสีบแล้วก็ขึ้นเตือนไวรัส แล้ว ผมก็ restart เครื่องใหม่มันก็เป็นแบบในรูปอะครับ scan ไวรัสก็ไม่เจอ มีท่านใดพอทราบวิธีไหมครับ ขอบคุณมากครับ

ลอง tic ตรงแล้ว รึยังคับ

Comment

ติ๊กแล้วครับยังไม่หายเลยครับ

Comment

ลอเปลี่ยน theme classic แล้วเลือก best performance ไปเลยครับ แล้ว apply ไป ....สังเกตุความเปลี่ยนแปลง
        จากนั้นติ้กเลือก 2 ช่องล่าง ตามรูปของคุณ Mazzard ถ้าจะให้เงาออกต้องเลือกนะครับไม่ใช่เอาออก

Comment

ง่ายังไม่หายเลยอะครับพี่

Comment

ผมยังไม่ปักใจเชื่อนะว่าเป็นไวรัส....(แบบว่าดื้ออ่ะเรา)

ขอทราบเวอร์ชั่นของ XP ท่านหน่อยดิ

Comment

มันดูตรงนี้ใช่รึปล่าวครับ

Comment

แป๋ว....ขออภัยที่บอกไม่ระเอียดครับ ตอนแรกอยากทราบว่า xp2002 เดิมๆ หรือ dark เพราะอยากทราบว่า theme เดิมๆของ OS ตัวเนี่ยะ มันเป็นแบบในภาพเลยหรือเปล่างับ หรือว่าท่านลง theme เพิ่มต่างหาก เพราะบางที theme ที่ลงเพิ่มก็อาจเป็นปัญหาได้บ้าง แต่ถ้า theme เดิมๆมันเป็นสีดำอยู่แล้วก็ค่อยว่ากันอีกเรื่องครับ.....

Comment

เป็น หน้าปกแผ่นมันเขียนไว้ว่า microsoft windows xp pro 2007 V.3 Kool Edition service Pack 2 integrated with advanced Security & drivers มันก็มี themeใหม่ๆมาให้ประมาณ 4-5 theme อะครับ แรกๆที่ลงwindowsไปก็ไม่มีอะไรครับพอเอาmmcเพื่อนมานมานเสียบ เลยมีเงาขึ้นที่ไอค่อนหน้าจอเลยอะครับ

Comment

Originally posted by Delivery69 View Post
                    เป็น หน้าปกแผ่นมันเขียนไว้ว่า microsoft windows xp pro 2007 V.3 Kool Edition service Pack 2 integrated with advanced Security & drivers มันก็มี themeใหม่ๆมาให้ประมาณ 4-5 theme อะครับ แรกๆที่ลงwindowsไปก็ไม่มีอะไรครับพอเอาmmcเพื่อนมานมานเสียบ เลยมีเงาขึ้นที่ไอค่อนหน้าจอเลยอะครับ
                    ไม่เกี่ยวกับOSจะเป็นตัวใหนทั้งสิ้น
                    ให้ทำตามรูปก็จบ

Comment

โอพระเจ้าจอช ได้ผลแล้วครับของคุณพี่ๆทุกท่านมาครับที่เป็นธุรหาทางแก้ให้โดยเฉพาะพี่ 191 นะครับที่จริงผมก็ลองวิธีของพี่แล้วแต่ยังไม่หาย แต่พอเข้าไปหน้า desktop item หลายๆรอมผม็สังเกตุเห็น รายการที่อยู่ในช่อง webpage ว่ามันมีรายการอื่นที่นอกเหนือจาก My Current Home page ติ๊กถูกอยู่ พอผมเอาเครื่องหมายถูกแล้วก็ Delete รายการนั้นออกมันก็หายไปเลยครับ อิอิ ขอบคุณพี่ๆมุกท่านและเว็บ overclock zoneอีกครั้งครับ

Comment

จะบอกวิธีนี้พอดี 555.....

Comment

Working...
                        X