Announcement

Collapse
No announcement yet.

หลังจากลองใช้ ATi Catalyst 7.8beta

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• หลังจากลองใช้ ATi Catalyst 7.8beta

คนที่ใช้ Radeon HD2xxx อาจมีเฮเล็กๆแล้วล่ะครับ
    VPU Error ยังมีอยู่บ้าง แต่หลังรีตัวเองก็ไม่ถึงขั้นสีเพี้ยนๆจ้าๆแล้ว
    ลองเกม Granado Espada ภาพก็ไม่แตกแล้ว
    ส่วน Hardware Manager ก็เห็นครบทุกตัวแล้ว
    เหลือเกมส์ RO (เถื่อน :P ) ที่ยังไม่รู้ว่าจะแตกหรือเปล่า
    แต่หน้าเริ่มต้นไม่แตกก็น่าจะมีลางว่าอาจจะไม่แตกก็ได้มั้ง
    (ซื้อการ์ดซะดี เอามาเล่น RO เถื่อน เหอๆ )

ATi Catalyst 7.8beta Link
    Last edited by N_J-Neto; 3 Aug 2007, 21:00:49.

ขอบคุณครับ

Comment

LINEAGE2 ละครับ ^^

Comment

ขอบคุณด้วยคนครับ แต่ผมยังใช้แค่ 1650โปร อยู่เลยน้อ

Comment

เทสกับเกมอื่นที่ไม่ออนไลน์ทีซิครับ

Comment

เกม RO ภาพไม่แตกแล้วครับ ส่วนเกมส์ออฟไลน์นั้นเนื่องจากช่วงหลังผมเองไม่ค่อยได้เล่นเท่าไหร่ ก็เลยขออ้างอิงส่วนของ Granado Espada ซึ่งเป็นเกมส์ที่สามารถปรับใช้งาน DirectX9.0c ได้ดีเกมนึงทีเดียว

ผมจะเน้นไปเรื่องทำซับไตเติ้ลมากกว่า ปัจจุบันก็พยายามจะไต่ระดับไปที่ HDTV ให้ได้ ก็เลยต้องเลือก HD2600

เรื่องเทสหลักๆก็ขอยกให้ท่านอื่นๆทดสอบดีกว่าครับ

ป.ล. กับ 7.8beta ตัวนี้ผมถือว่าสอบผ่านได้ดีกว่า 7.7 มาก ต้องชม ATi เลยว่าเข้าใจปัญหาและแก้ไขได้เร็วใช้ได้ครับ

http://www.digitimes.com/news/a20070801PD209.html
            ตอนนี้มันกลายเป็นปัญหาของลูกค้าเกือบทั่วโลกแล้วครับ
            (มีเพื่อนเป็นกันทั่วโลกนี่รู้สึกดีจังเลยนะ ^^" )
            Last edited by N_J-Neto; 4 Aug 2007, 23:28:52.

Comment

เดว 7.8 ก็ออกมาแล้วครับ รอกันนิดนึง

Comment

ไมตัว beta กดไปตั้ง 170M เลยอะครับ เยอะมากกกกกก

Comment

ทำไมผมลงแล้ว มันขึ้นว่าเป็น version 7.7 อยู่ละครับ ?

Comment

Working...
                  X