Announcement

Collapse
No announcement yet.

ผลทดสอบเล็กๆของ Q6600 Stepping G0 ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ผลทดสอบเล็กๆของ Q6600 Stepping G0 ครับ

เห็นว่ามีคนสนใจกันหลายคน ผมเลยเอาผลการทดสอบเล็กๆของผมเองมาให้ชมกันครับ เผื่อจะเป็นแนวทางในการตัดสินใจ

สเป็คที่ผมใช้ดังนี้ครับ
    Q6600 SLACR Heatsink Thermaltake V1
    DFI Dark-P965
    G-Skill PK 2GB
    Power Supply TT ToughPower 750Watt

oc ไปที่ 9x400 VCore 1.4

อุณหภูมิขณะ Idle (ความเร็วพัดลม 13xxรอบ)

อุณหภูมิขณะ Idle (ความเร็วพัดลม 20xxรอบ)

รัน SuperPi 32M

รันSuperPi32Mผ่าน แต่Othosไม่ผ่าน ต้องเพิ่มไฟเป็น1.5 คราวนี้ผ่านครับ แต่Tempสูงน่าดู

รูปสุดท้าย เครื่องที่ใช้ทดสอบครับ
    Last edited by mycom999; 4 Aug 2007, 09:38:10.

เคสโปร่งโล่งสบายดีแท้ท่าน....

Comment

ร้อนจังฮู้

Comment

OCได้มากสุดเท่าไรครับที่ผ่าน OTHOS สัก 1 ช.ม. ขอผมเทสที่ผ่าน 1 ช.ม. ด้วยครับ

Comment

แรงครับ
          ร้อนจัง
          เคสสวยงาม
          *ผมว่าซิงค์ CPU ดูมันเล็กจังเลย นะ (มันรุ่นอะไร หว่า ^^")

Comment

Originally posted by TWK. View Post
            แรงครับ
            ร้อนจัง
            เคสสวยงาม
            *ผมว่าซิงค์ CPU ดูมันเล็กจังเลย นะ (มันรุ่นอะไร หว่า ^^")
            Thermaltake V1 ไงพี่เดี่ยว เห็นว่าเย็นดี สอยเลยพี่

Comment

รอก่อนน่ะ Stepping G-0 เดี๋ยวเราจะไปเอามาบ้าง(รอ 2 อาทิตย์ อิอิ)

Comment

แจ่มครับ

Comment

ใช้อยู่ วิ่งไปที่ 3.2 ไฟเดิมๆสบายมากครับ

Comment

ใบพัดแดง แรงจัง

Comment

บอร์ดผมคล็อกยากมากครับ แต่ตอนนี้ไปได้ถึง 3.8 แล้ว Idel ก็ 48 ละครับ
                      เคสเล็กสงสัยต้องหาบ้านใหม่ซะแล้ว

Comment

Working...
                      X