Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอความเชื่อหน่อยคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอความเชื่อหน่อยคับ

ผมทำงานด้าน Design ใช้แต่ Autocad,Sketch up ตอนนี้ Com ผมเก่ามาก ผมลองถาม IT ที่บริษัทเอา Spec ที่เลือกไว้ให้เขาดูของ AMD4200 เขาบอกว่ามันร้อน ไม่เสถียร หรือเขาไช้แต่ INTEL เขาบอกว่าปัญหาเยอะ เลยขอความเชื่อหน่อยคับ ผมชอบ AMD ใจมันรัก CPU ถูก ไ้ด้เอาไปอัดการ์จอกันแรม มีงบชื้อ CPU 20,000 คับ Thank you

ถ้าจะบอกว่า Intel ดีกว่าอย่างโน้น เร็วกว่าอย่างนี้ ผมไม่ว่า
    แต่ถ้ามาบอกว่า AMD ร้อน ไม่เสถียร ผมขอเถียงหัวชนฝาเลยล่ะครับ

ถ้าคำพูดของเขาคนนั้นที่ว่า ว่า AMD ไม่ดีอย่างนั้น ไม่ดีอย่างนี้ เป็นความจริง

ถ้าผมไม่โง่ ก็คงบ้าไปแล้วล่ะครับ

Comment

AMD ตัวใหม่มาAM2 ไม่ร้อน ครับ ซิ้งค์+พัดลมในกล่องเดิมๆ ยังลากOCกันเป็นว่าเล่นครับ นอกจากเย็นมากแล้ว ยัง"เงียบ" ด้วย
      ต้องบอกเลยว่า ตอนนี้ต้องเปลี่ยนทัศนะคติใหม่ กับ AMD ขนาด 65nm และ 90nm

ส่วนเองความเร็ว นาทีนี้ ต้อง intel!
      ส่วนความคุ้มค่า ต้อง AMD รู้สึกว่าราคาที่ถูกกว่า จะได้ดีกว่าครับ
      มันขึ้นกะงบ และก็ขึ้นกับการใช้งานด้วย

555 งบเท่าตอนผมซื้อเลยครับ 2หมื่น ผมซื้อมาเล่นเกมส์
      แต่เครื่องผม ซื้อ บอร์ด-ซีพียู-แรม-การ์ดจอ-เพาเวอร์

Comment

ร้อนแล้วไง? ต้องถามแบบนี้
        ก็ร้อนแล้วยังทำงานได้ดีอยู่ เสถียรภาพก็ดี
        ผมก็ใช้ AMD อยู่เนื่องจากว่ามันไม่แพงบ้าเลือดนั่นเอง
        อย่าไปสนใจคำโฆษณามากครับแค่ CPU อย่างเดียวไม่ใช่คำตอบว่าคอมเครื่องนั้นดีอะไรได้ มันต้องดีทั้งเครื่้อง ทำงานเข้ากันได้ทั้งระบบมากกว่า

Comment

เปลี่ยความคิดเลยค่ะ เอเอ็มดีเขาพัฒนาไปถึงใหนแล้ว ความคิดของคนคนนั้นยังย่ำอยู่กับที่อยู่เลยค่ะ นอกจากจะเปลี่ยนซีพียูแล้วให้เขาเปลี่ยนความคิดด้วยค่ะ เดี๋ยวจะกลายเป็นไดโนเสาร์เต่าล้านปี ระวังนะคะใช้อินเทลจะต้องขายตัวซื้อซีพียู :-)

Comment

คนที่ไปถามน่าจะใช้แต่อินเทลละมั้งครับยึดติดค่ายมากไป

Comment

ของผม x2 3600+ สุดๆยังไม่ถึง 54องศาเลย ถ้าเปิดฟังเพลงอุณหภูมิอยู่แค่ 36องศาเอง(ไม่ติดแอร์) เห็นของบ้างคนยังไม่ถึง30เลยด้วยซ้ำ

Comment

การันตี ให้อีกเสียงนึงครับ

AMD SOCKET AM2 เย็นจิงๆครับ

หรือในเมื่อก่อน ที่ว่าร้อนๆ ก็ยังแรงกว่า Intel ซะอีก ลองให้ Intel ร้อนเท่ากันดูสิ แฮงค์กระจายครับ

ถ้าจะตัดสินใจเลือกซื้อ ความร้อนไม่ใช่ปัญหาอยู่แล้ว เพราะ ฮีตซิงค์ ที่ระบายความร้อนได้ดีกว่าทีเค้าแถมมาก็เยอะแยะ

Comment

ถ้าร้อนก็ ต้องย้อนไปสมัยนกไฟแล้วครับ สมัยนี้ เอเอ็มดีบางรุ่นเย็นกว่าอินเทลเสียอีก

Comment

คนขายบ้านนอกมากมาย
                    สงสัยไปทำตลายอยู่แถวๆหลังเขามา

Comment

p4 เพื่อนผมเสียงดังยังกะโรงสีแน่ะ เครื่องผมเงียบกว่าขนาดพัดลม6ตัวนะเนี่ย

Comment

เคยคิดว่า AMD ร้อนครับ ตอนนั้นใช้ Intel P4 (630) อยู่
                        แต่ตอนนี้ใช้ x2 3600 (65 nm) กับ x2 4600 (90nm) แล้ว
                        ยืนยัน นอนยัน ครับ AMD เย็นกว่าแน่นอน....ฟันธง

Comment

ขอขอบคุณทุกคำตอบคับ ตอนนี้ผมมีความเชื่อแล้ว AMD ถูกต้องนะคราบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบ

Comment

ร้านคอมที่นครสวรรค์ทุกร้านที่เป็นตัวแทนของ Intel ผมลองไปถามเขา ว่า ไม่มี AMD หรือครับ

เขาบอกมาทันที่เลยครับ ว่า AMD ไม่มีใครเขาเล่นแล้วมันร้อน ปัญหาเยอะ

แล้วก็มีช่างซ่อมคอมพิวเตอร์ เพิ่มเรียนจบ ผมถามว่า AMD เป็นอย่างไรบ้าง เขาบอกกว่า กล้าเล่นได้ไง AMD มันร้อน ไม่มีใครเขาเล่นแล้ว เขาก็บอกกว่า AMD ไม่เคยใช้หรอก แต่เขาบอกมาว่าไม่ดี

ซะงั้น

มันเป็นความปลูกฝังความเชื่อให้กับคนที่ไม่รู้อะไรเลย ไปในทางที่ผิด แต่คนนครสวรรค์ ก็ไม่ค่อยรู้จัก AMD แล้วก็ไม่ค่อยมีใครใช้ เพราะว่า ร้านตัวแทนจำหน่าย Intel ในนครสวรรค์ มันใส่ไฟซะงั้น

แค่เล่าสู่กันฟังนะ ว่ามันเป็นแบบนี้

แต่อย่างไงผมก็เลือกซื้อแต่ AMD ใช้
                            ว่าไปเขาให้ Intel Notebook เก่าๆ มาเครื่องนึง PII 266 เลยลง Windows XP ซะเลย อิอิอิ แรมแค่ 96 M เอง

Comment

เล่นมาแล้วทั้ง2ค่าย ในเวลานี้ คุ้มค่าเงินที่สุดต้องAMDครับ ส่วนที่ว่าร้อน ผมขอบอกเลยว่าไม่จริงๆๆๆๆๆๆๆ ยิ่งทำกราฟฟิคแล้วผมว่าAMDดีกว่าอ่ะ(อันนี้ความเป็นส่วนตัว) แล้าเอาเงินที่เหลือไปเพิ่มแรมกะVGAดีกว่าครับ

Comment

Working...
                              X