Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอความเชื่อหน่อยคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

p4 รุ่นก่อนๆ ยังร้อนก่าอีก

Comment

ผมว่า เค้าน่าจะได้ยินมาว่า AMD เปงไง แต่ไม่เคยใช้จริง เลยไม่มีประสบการณ์ ไม่ลองไม่รู้ว่างั้นอ่ะ ของผมเดิมๆ เปิด 24 ช.ม ห้องธรรมดาไม่ได้ติดแอร์ อุณภูมิสูงสุด 38 องศา

Comment

เห้อ amd คงต้อง เปลี่ยนตำแหน่ง ตราสินค้า แล้วก้ ตัวโปรดักของตัวเองใหม่ ต้องโฆษณามากขึ้นว่ามัน ไม่ร้อนแล้ว แล้วก็ เอา amd มาเจาะตลาด เป็น smart cpu ของวัยรุ่น (เพราะวัยรุ่น เล่นแต่ internet เกมส์ ออนไลน์) เอาให้แบบ นึกถึงเกมส์ คิดถึง amd เลย แล้วก็ ไหนๆ ก็มาทางด้านนี้แล้ว ขายการ์ดจอ ati พ่วงไปด้วย เจาะกลุ่มวัยรุ่น เล่นเกม เน้นไป ทางด้าน ดูหนัง ถนัดเขาอยู่แล้ว ถ้า amd หันมามองกำลังซือของวัยรุ่น พี่อ้อนพ่อแม่ ประกอบคอมเพื่อนเล่นเกม แล้ว ผมว่า cpu amd ขายได้เป็นเข่งๆ แล้วไอ้เรื่อง ร้อน เนี่ย เห็นทีต้องตั้งเวที ที่สนามหลวงแล้วก็ เอา cpu amd มา test ออกทีวี ทุกช่อง เลยดีมะ

Comment

คนที่มาบอกว่า AMD ร้อนยังงั้น ปัญหาเยอะอย่างนี้ น่ะ น่าจะลองมองย้อนไปดูตอนที่ตัวเองกำลังเล่น P4 อยู่ แล้วมาเทียบกับ Athlon 64 ดูสิ

แล้วจะรู้ว่าอะไรเย็นกว่า เร็วกว่า ประหยัดไฟกว่า

ยิ่ง Pentium D นี่เลิกพูดเหอะ จบข่าวเลย ร้อนประมาณ Tunderbird เห็นจะได้เลยมั๊งเนี่ย ความแรงก็งั้นๆ แหละ

ผมถึงใช้ Pentium D โหลดบิตกับไรท์แผ่นก็เท่านั้นเอง เปิดทิ้งไว้เลย 24 ชม. ไม่เคยปิด
          Pentium D ร้อนแล้วไงเหรอ เปิดไว้ตลอดมันก็ยังไม่มีแฮงค์เลยเนี่ย ความร้อนก็คงไม่ใช่สาระสำคัญแล้วล่ะมั๊งครับ ร้อนแต่ทำงานได้เรื่อยๆ ก็พอใจแล้วล่ะ แต่เวลาเข้าไปใช้ หรืออยู่ใกล้ๆ ก็หนวกหูหน่อยก็เท่านั้นเองแหละ ครับ

เนี่ย ณ เวลานี้ ที่ผมกำลังนั่งโพสข้อความนี้ผมยังหนวกหูเลย

AMD Athlon X2 3600+ นี่แหละครับ เย็นจริงๆ แรงของจริง ผมใช้มันเล่นเกมส์ กับทำ 3Ds Max อยู่น่ะครับ ขนาดการืดจอ Onboard น่ะเนี่ย ยังลื่นอยู่เลยล่ะครับ สบายอุรา ไม่หนวกหูดี ทั้งเคสมีพัดลม 4 ตัวนะ

งานนี้ผมขอฟันธงเลยนะครับว่า AMD ทำ CPU มาได้เทพกว่า เห็นๆ ครับ (ไม่นับ C2D นะ) เพราะเป็นของดี แรงดี เย็นดี เงียบดี เสถียรดี แถมราคาถูกดี ต้อง AMD ครับ

ต่อให้มี P4 กับ Barton ผมก็จะเลือก Barton ครับ

Comment

ร้านคอมที่นครสวรรค์ทุกร้านที่เป็นตัวแทนของ Intel ผมลองไปถามเขา ว่า ไม่มี AMD หรือครับ

เขาบอกมาทันที่เลยครับ ว่า AMD ไม่มีใครเขาเล่นแล้วมันร้อน ปัญหาเยอะ

แล้วก็มีช่างซ่อมคอมพิวเตอร์ เพิ่มเรียนจบ ผมถามว่า AMD เป็นอย่างไรบ้าง เขาบอกกว่า กล้าเล่นได้ไง AMD มันร้อน ไม่มีใครเขาเล่นแล้ว เขาก็บอกกว่า AMD ไม่เคยใช้หรอก แต่เขาบอกมาว่าไม่ดี

ซะงั้น

มันเป็นความปลูกฝังความเชื่อให้กับคนที่ไม่รู้อะไรเลย ไปในทางที่ผิด แต่คนนครสวรรค์ ก็ไม่ค่อยรู้จัก AMD แล้วก็ไม่ค่อยมีใครใช้ เพราะว่า ร้านตัวแทนจำหน่าย Intel ในนครสวรรค์ มันใส่ไฟซะงั้น

แค่เล่าสู่กันฟังนะ ว่ามันเป็นแบบนี้

แต่อย่างไงผมก็เลือกซื้อแต่ AMD ใช้
            ว่าไปเขาให้ Intel Notebook เก่าๆ มาเครื่องนึง PII 266 เลยลง Windows XP ซะเลย อิอิอิ แรมแค่ 96 M เอง
            จริงคับ นครปฐมก็เป็นแบบนี้เช่นกัน
            แล้วคนก็รู้จัก AMD น้อยมากกกกกกกกกกกกกก
            แบบว่าถ้าไม่ใช่ขาคอมจริง รับรองไม่รุ็จัก

Comment

Originally posted by Drunk View Post
              ร้านคอมที่นครสวรรค์ทุกร้านที่เป็นตัวแทนของ Intel ผมลองไปถามเขา ว่า ไม่มี AMD หรือครับ

เขาบอกมาทันที่เลยครับ ว่า AMD ไม่มีใครเขาเล่นแล้วมันร้อน ปัญหาเยอะ

แล้วก็มีช่างซ่อมคอมพิวเตอร์ เพิ่มเรียนจบ ผมถามว่า AMD เป็นอย่างไรบ้าง เขาบอกกว่า กล้าเล่นได้ไง AMD มันร้อน ไม่มีใครเขาเล่นแล้ว เขาก็บอกกว่า AMD ไม่เคยใช้หรอก แต่เขาบอกมาว่าไม่ดี

ซะงั้น

มันเป็นความปลูกฝังความเชื่อให้กับคนที่ไม่รู้อะไรเลย ไปในทางที่ผิด แต่คนนครสวรรค์ ก็ไม่ค่อยรู้จัก AMD แล้วก็ไม่ค่อยมีใครใช้ เพราะว่า ร้านตัวแทนจำหน่าย Intel ในนครสวรรค์ มันใส่ไฟซะงั้น

แค่เล่าสู่กันฟังนะ ว่ามันเป็นแบบนี้

แต่อย่างไงผมก็เลือกซื้อแต่ AMD ใช้
              ว่าไปเขาให้ Intel Notebook เก่าๆ มาเครื่องนึง PII 266 เลยลง Windows XP ซะเลย อิอิอิ แรมแค่ 96 M เอง
              ผมก็คนนครสวรรค์ครับ แต่ผมใช้ x2 4000+ แนะนำเพื่อนอีก3คน ให้ใช้ AMD ครับ แต่ก็อย่างว่าแหละครับ นิสัยคนไทยส่วนใหญ่ก็งี้แหละครับ เขาพูดไรมาก็เชื่อ ทั้งๆที่ยังไม่เคยได้ลองของจริง อย่าไปซีเรียสมากครับ

Comment

ขอฟันธงคับว่า AMD ประสิทธิภาพต่อราคา เหนือกว่า intel เห็นๆ ปัญหาที่เค้าว่ากัน นั่นมันตั้งแต่สมัย K6 ตั้งแต่ K7 มา AMD พัฒนาแบบก้าวกระโดดมากๆ ผมว่าทัศนคติ คนไทยน่าจะเปลี่ยนไปได้แล้วนะปัจจุบัน ไม่น่าจะไปยึดติดอะไรเก่าๆ -*-

Comment

ก็เหมือนเพื่อนผมแหล่ะครับ ตอนจะซื้อคอมให้เราแนะนำสเปค พอเราแนะนำ AMD ไป มันก็ไม่เอา(แล้วจะมาถามกูทำไมวะ) ซึ่งเหตุผลที่มันไม่เอาก็คือร้อน....แล้วผมก็ถามว่ามันรู้ได้ไงในเมื่อมันไม่เคยใช้...คำตอบก็คือ ได้ยินมาอีกที..........ถ้าไม่ใช่เพื่อนนี่กระโดถีบหน้าไปแล้วเนี่ย!

Comment

จะบ้าเหรอ เปิด x2 3600+ ไว้ตั้ง 6 - 7 วันไม่มีแฮงค์ (โหลดบิทยาวแหะๆๆ) ไม่มีแอร์ด้วยที่ว่าไม่เสถียรนี่ใครเชื่อไปตายครับ am2 นี่สุดยอดครับ (จิงๆๆนะ) เท่าที่ใช้ มี p4 กะ x2 3600+ p4 ร้อนมากกว่าครับแล้วมันยังแพงกว่า x2 อีก

Comment

5555555+ ผมอุดรคนเล่น amd ก็เยอะนะไปถามร้าน jib เขาบอกว่า amd ขายได้เยอะว่า intel นะ

Comment

ไม่เจง....amd ของช้านเยนจะตาย

Comment

AMD = ตอนนี้เย็นมากแล้ว เปิดปกติ พัดลมเดิมๆ ไม่ทาซิลิโคน ยังอยู่ 39 องศาเลย มากสุดก็ 60 กว่าๆ (ไม่เปิดแอร์ด้วย) X2 3600+ ตอนนี้ทาซิลิโคนแล้วไม่เคยไปแตะหลัก 6 หล่ะ หุหุ (ผม o/c ไปหน่อยนึง @2.2 เอง ประสิทธิภาพสมราคามาก)

ป.ล. สงสัยจะไม่เคยใช้จริง ถึงได้บอกว่า AMD ร้อน อย่าว่าอย่างนั้นอย่างนี้เลยน่ะ ผมว่า Intel บางรุ่นพัดลมมันเสียงดังกว่า AMD อีก + ร้อนกว่ายังมีเลย

Comment

ของผมก้อไม่ร้อนครับ ไม่เปิดแอร์ด้วย ไม่เคยถึง 60 เลย

Comment

เถียงสุดใจขาดดิ้นอีกเสียงครับ
                              ผมใช้P4ซอคเกต478เสียงดัง+ร้อนครับ ตั้งทิ้งไว้เฉยๆตั้ง39-42องศาแน่ะ(บ้านผมร้อน+ไม่มีแอร์คับ แต่ผมเปิดฝาทิ้งไว้)
                              ตอนนี้ใช้AMD Athlon x2 3600+ ทั้งเคสมีพัดลม4-5ตัว ดังกว่ตัวเดมนิดเดียวครับ เล่นsfไป1ชม. ไม่แตก40องศาด้วยซ้ำ^^

ของอย่างนี้มันต้องพิสูจน์นะครับ
                              10ปากว่าไม่เท่า1ตาเห็น
                              10ตาเห็นไม่เท่ากับได้ซื้อมาลองใช้เองครับ^^

Comment

กระั้ทั้งตอนนี้คนที่เชื่อว่า amd ร้อนก็มีเยอะ แถมเป็นช่างคอมด้วย พูดไรคนเลยยิ่งเชื่อ

Comment

Working...
                                X