Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยด้วยครับ ด่วนครับ DVDwriter

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยด้วยครับ ด่วนครับ DVDwriter

ผมใช้DVD writer ของ BenQ รุ่นDW1655 ครับ

ใช้มาประมาณ10เดือน มีอาการดังนี้ครับ

1.อ่านแผ่นกระตุก เวลาเล่นแผ่นหนังmasterหรือแผ่นปั๊มอ่ะครับ เล่นไปสักพักแล้วมันจะกระตุกอ่ะครับ และอาการจะหนักขึ้นเรื่อยๆจนค้างไปเลยครับ บางครั้งเล่นแป๊บเดียวก็เป็น บางครั้งเล่นไปซัก1ชม.ถึงจะเป็นน่ะครับ คิดว่าไม่น่าเป็นที่แผ่นนะครับ เพราะเป็นแทบทุกเรื่องเลย

2.มองไม่เห็นแผ่นเปล่าDVD+R อันนี้ผมใช้แผ่นเปล่าของTDKนะครับ คิดว่ามีคุณภาพในระดับหนึ่ง(แผ่นนึงตก25บาท) อันนี้เพิ่งจะเป็นเมื่อวานครับ ใส่แผ่นไปแล้วกดburnเครื่องจะบอกว่าไม่มีแผ่นครับ หรือไม่ก็บอกว่าแผ่นไม่ใช่แผ่นเปล่าน่ะครับ ลองเปลี่ยนแผ่นแล้วก็ไม่หายครับ ทั้งๆที่ปกติก็ไรท์มาตลอด

อยากถามว่าอาการนี้ผมเอาไปเคลมได้ไหมครับ ประกันของsynnexหมดประกันเดือน11ครับ ถ้าเคลมได้จะได้ไปวันนี้เลยครับ ต้องใช้งานด่วนครับ

แล้วอยากถามว่าที่พันทิพย์ศูนย์synnexที่รับเคลมมันอยู่ชั้นไหนครับ ผมจำได้ว่ามันมีเกือบทุกชั้น แต่ไม่รู้ว่าตรงไหนรับเคลมอ่ะครับ

ปล.ไดร์ฟซัมซุงผมเดี้ยงไปแล้วครับ ถ้าจะซื้อDVDWriterตอนนี้เอารุ่นไหนดีครับ
    ปล.2ขอบคุณทุกท่านมากครับ

ศูนย์synnex อยู่ชั้น2ด้านหลังครับ

Comment

Working...
    X