Announcement

Collapse
No announcement yet.

!!! ถามเกี่ยวกับ 7900gs กะลาสีตัวใหม่ และ LCD หน่อยครับ !!!

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• !!! ถามเกี่ยวกับ 7900gs กะลาสีตัวใหม่ และ LCD หน่อยครับ !!!

ผมใช้ Galaxy 7900gs ตัว super ที่ Clock มาอะครับ (600,800) ไม่รู้ลอตใหม่นี้จะดีเหมือนล็อตเก่ารึเปล่า (ไม่มี Zalman ครับ แต่ ram 1.2ns +HDCP) ก็ไปติด zink แรมที่ร้านขอพลังจงอยู่กับคุณมา
    อยากทราบว่า 7900gs ตัวนี้จะรองรับกับ LCD 19/19 wide ได้ดีรึเปล่าครับ (ถ้าเล่นเกมส์แบบที่ native resolution) เพราะผมไม่มีตังซื้อใหญ่กว่านั้นแน่นอนครับ ตอนนี้เล่นแบบ 1024*768 สบาย ๆ ได้ทุกเกมส์เลยครับกับ CRT 17
    ตอนนี้มีตัวเลือกดังนี้
    SS 940 BW/931BW
    LG 194 WT/1960TR
    HP W1907/BenQ FP94 VW

ไม่ทราบว่าพอจะแนะนำได้รึเปล่าครับ จริง ๆ แล้วก็ไม่ได้เป็นนักเล่นเกมส์แบบ Hardcore และไม่เคยดูหนังบนคอมเลยครับ (ต่อ HT ดูทีวีอย่างเดียวฮะ) ถ้ามีตัวเลือก LCD 19 ธรรมดาแนะนำก็ได้ครับ

แล้วเรื่องสายนี่ต้องใช้แบบ DVI ถึงจะดีสุดใช่มั้ยครับ (เคยได้ยินสาย D-sub นี่อันเดียวกันเปล่าฮะ)

ขอบคุณครับ

ได้ครับ แต่อย่าปรับอะไรละเอียดมากแล้วกัน

Comment

เล่นได้ลื่นดีคับ ไม่มีปัญหาคับ ปรับที่ 1440*900 ได้คับ

Comment

ผมเพิ่งได้มาใหม่วันนี้ครับ Galaxy 7900GS Super

ตัวเก่าผมใช้ Zink Zalman มันจะเย็นกว่านี้หน่อยครับ Idle 50 Full ไม่ทราบ (600/1800)

แต่ตัวนี้ Idle ก็ล่อซะ 58-60 แล้วครับ (640/1880) แกะเอา Mx-1 มาใส่แทนลดเหลือ 54-56ที่ Idle ครับ

เปลี่ยนซิงค์ดีๆ คงลดได้เยอะ

ลองโทรไปถาม HWH ดูรึยังครับ ตัวนี้เค้าจะตั้งไว้ 6990 บาทนะครับ ถ้าตัวซิงค์ Zalman 5860 บาทครับผม

ผมโทรไปถามมาเมื่อกลางวันที่ HWH เชียงใหม่ครับ

Comment

หน้าแตก ลืมดูว่าซื้อมาใช้อยู่แล้ว อิอิ

Comment

Working...
          X