Announcement

Collapse
No announcement yet.

แนะนำ จอ CRT สำหรับงานภาพ ถ่ายหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แนะนำ จอ CRT สำหรับงานภาพ ถ่ายหน่อยครับ

ขอความกรุณา

แนะนำ จอ ซีอาร์ที ที่ ให้สีดีๆ ไม่เพี้ยนมาก

เอามาใช้งาน โฟโต้ ครับ

ขอ ซัก ๒ แบบ

๑. คุ้มราคา คุณภาพ ดี (ราคา เบาๆ กลางๆ)

๒. แบบมืออาชีพ

ขอบคุณมากครับ

ช่วย หน่อย นะ ครับ

รอคอย คำตอบ อยู่ครับ

ขอบคุณครับ

ปล. จอ แมค ราคาแพงไม้ครับ และ เอามาให้กับ พีซี ได้ไม้ครับ

Comment

ตอบที่ตอบได้ละกัน จอ apple ถ้าเป็น CRT ตอนนี้มือ 1 ไม่มี ส่วนมือ 2 ขนาด 21" 1600*1200 ขายกันประมาณ 5000 บาท ต่อ PC ได้

ส่วน LCD apple ต่ำสุดก็โน่นเลย 22500 20"

-----------------------

ถ้าไม่หนักหนาอะไรก็ซื้อ LCD ดีๆก็ได้แล้วหล่ะครับ เพราะเรื่องความเพี้ยนของสี ความถูกต้องอะไรนั้น อยู่ที่ color profile ของแต่ละอุปกรณ์มากกว่า ส่วนที่จออย่างเดียวก็อยู่ที่การ calibrate ครับ เรื่องของจอโดยตรงนั้นเป็นแค่ส่วนหนึ่งเท่านั้นเอง อยู่ที่ user มากกว่าครับ

Comment

ลองหา จอ trinitron มือ 2 ดู

Comment

ซื้อ LCD ไปเลยครับ
          ใช้งานภาพถ่าย LCD คาลิเบรทง่ายกว่าเยอะ
          ซัก 19"-22" แจ่มเลยครับ ราคาก็ประมาณ 10k-12k

Comment

Working...
          X