Announcement

Collapse
No announcement yet.

ได้ยินมานาน "เปิดท่อ" ข้อดี-ข้อเสีย มีอะไรบ้างครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ได้ยินมานาน "เปิดท่อ" ข้อดี-ข้อเสีย มีอะไรบ้างครับ

คืออยากจะรู้นะครับ เกี๋ยวกับการเปิดท่อการ์ดจอ รุ่นต่างๆ
    ว่ามันดี และไม่ดียังไง

ดีครับ รีดพลังออกมาจากที่ถูกปิดไว้ บางรุ่นเปิดท่อแล้วแรงเท่ากับรุ่นที่สูงกว่าเลยครับ แต่ทำได้แค่บางรุ่นเท่านั้น รุ่นไหนบ้างต้องศึกษาดูครับ
    ----------------------------
    ควรศึกษาวิธีและเตรียมตัวอย่างดีก่อนทำนะครับ เดี๋ยวจะมั่ว อิอิ
    ไม่ดีคือเสี่ยงครับ บางตัวเปิดท่อไม่ผ่าน ปิดท่อกลับอาการภาพแตกไม่หาย ต้องเอาไปเครมครับ
    เครมได้ไม่มีปัญหาครับ แต่เสียเวลาครับ
    และต้องอย่าบอกว่าภาพแตกเพราะเปิดท่อ บอกว่าไม่รู้อยู่ดีภาพก็แตก
    ตีหน้าเศร้าเล่าความเท็จครับ อิอิ

Comment

ศึกษาจากเวปนี้เลย ใช่ป่าวคับ ถ้าอยากรู้ว่า ตัวไหนของเราเปิดได้

Comment

เมื่อก่อนที่บูมมากๆคือ 6200 เนี่ย เปิดกันทั้วบ้านทั่วเมือง

Comment

ยี่ห้อนี้ รุ่นนี้อ่ะครับ เปิดได้รึเปล่าครับ

XFX GeForce 6200 256MB DDR2 TV DVI

ถ้าได้ (มันจะแรงขึ้นรึป่าวครับ)

จะลองไปศึกษาวิธีทำ ดู อิอิ

Comment

แล้วตัว 6600 ล่ะคับ

Comment

Working...
            X