overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 25

Thread: เปิดโน้ตบุ้กนาน 10 กว่าชั่วโมงต่อวันจะเปนไรไหมครับ

OverclockZone Member Jiro's Avatar
    On tour around BKK

Default เปิดโน้ตบุ้กนาน 10 กว่าชั่วโมงต่อวันจะเปนไรไหมครับ

ปกติโน้ตบุ้กมันสามารถทนต่อการทำงานแบบเปิดต่อเนื่องกันเกิน 10 ชั่วโมงได้ไหมครับ
    คือตอนนี้ไม่มีคอมเดสก์ทอป เลยต้องใช้โน้ตบุ้กทำงาน
    กลัวเน่าเหมือนกันครับ
    Last edited by Jiro; 26 Jul 2012 at 13:58:49.

OverclockZone Member poon4209's Avatar

ไม่เปนไรคับ ผมก็ใช้
    แต่เวลาทำงานนานๆ ดูอุณหภูมิมันด้วยนะคับ เดี๋ยวมันจะเน่าจิงๆ

ps000000
    Guest

ถ้าอุณหภูมิไม่สูงเกินไปเปิด หลายวันต่อกันไม่ต้องปิดก็อยู่ได้ครับ

OverclockZone Member Beaver_XT's Avatar
    ที่สุดปลายแผ่นดินโลก

ไม่เป็นไรครับ แต่ผมใช้พัดลมเป่าข้างใต้ด้วยนะ

OverclockZone Member comeng's Avatar
    ศิริราช,ปิ่นเกล้า,บางแค

ผมก็เปิดแบบข้ามวันข้ามคืนอยู่บ่อยๆน่ะคับ แต่คอยดูอุณหภูมิมันด้วยก็ดีคับ
    ถ้าดูแล้วมันร้อนโอเวอร์ก้อปิดซะดีกว่า ถ้าดูแล้วอยู่ในอุณหภูมิที่น่าพอใจก็ไม่เป็นไร

OverclockZone Member lazorous's Avatar

มันจะร้อน กับ เปลืองค่าไฟอะครับ

OverclockZone Member bankkanb's Avatar

ถ้าม่ายร้อนก็ลุยไปโลดครับ

OverclockZone Member specialty's Avatar

เปิดวันล่ะ 20 ชมได้อ่ะงัป อิอิ ไม่มีปัญหาเลยยยย ดูดบิต ตลอดวันงาปปปปปป

OverclockZone Member Jiro's Avatar

ขอบคุณมากๆครับทุกท่าน
    เลยได้รู้เลยว่ามะใช่ผมคนเดียวที่เอาโน้ตบุ้กดูดบิต

OverclockZone Member คิม's Avatar

ดูดเข้าไป ประหยัดค่าไฟกว่า Desktop อีก

OverclockZone Member

เอาพัดลมเป่าข้างล่างอย่าลืมหาพวก ตัวกรองฝุ่นมารองระหว่างพัดลมกับเครื่องนะครับ ผมไปซื้อแผ่นที่กรองอากาศแอร์มารองคั่นใช้ไปเดือนกว่าๆเริ่มเทาๆล่ะ notebook มันเอาฝุ่นออกยากต้องระวังนิดนึง

OverclockZone Member iLLuSioNEx's Avatar

3 วันละครับ ปั๊มเวล Cabal
    เคยนานสุดเป็นอาทิตย์ ดูดหนังซีรีย์

OverclockZone Member bio_hazard_8's Avatar

ใช้เกินกว่า 10 ชั่วโมงต่อวัน จะระเบิดครับ !!!

Just kidding...

ขอบคุงหลายๆทุกท่าน
    สบายใจขึ้นเยอะเลย

คิวโหลดบิตยังอีกยาวไกล (เหลืออีก 100 กว่า GB)
    สู้ต่อไปโน้ตบุ้กกระผม

OverclockZone Member specialty's Avatar

ผมดูดเสร็จ ก็ ก็อบ ไฟล์ ไปโยนใส่ PC อิอิ กัน HD เต็มตอนนี้ PC 320+250+160 เต็มหมดแล้วก๊าบบบบ อิอิ

Tophy
    Guest

ผมใช้วันละประมาณ 10 ชั่วโมง สัปดาห์นึงจะใช้งานขนาดนี้ 5-6 วัน
    ใช้งานมาปีกว่าๆยังไม่มีปัญหาอะไรครับ
    เว้นแต่คีย์บอร์ดเสียไปแล้วเพราะเล่นเกมส์หนักไปหน่อย อิอิ

OverclockZone Member hellods's Avatar
    http:/www.facebook.com/bccneer

ฝุ่นเยอะครับ แล้วก็ 1 ใน 10 ที่จะมีส่วนทำให้เกิดจอฟ้าได้ (ฝุ่นเกาะเมนบอร์ด) 555+

ป.ล. ถ้าไม่จำเป็นต้องใช้ไรมากก็ปิดอ่ะครับ เด๋วนี้ trend global warming มาแรง ช่วยๆกัน อิอิ

OverclockZone Member mnssp04's Avatar

ผมเคยเปิดเจ้า s41 สี่วันติดครับ ม่ายเปงราย ตอนกลางคืนเปิดแอร์ แต่ตอนกลางวันไม่ได้เปิด ทำงานได้ปกตินะ

ป.ล.ช่วงนั้นโหลดบิทเหมือนกัน หุหุ

OverclockZone Member ZIPLORD's Avatar
    ถนนอิสรภาพ40 แขวงวัดอรุณ เขตบางกอกใหญ่ กทม. 10600

เปิดมันทั้งวันทั้งคืน มีพัดลมเป่า ปิดน้อยมาก ใช้งานมาเป็นปีๆ ยังไม่เป็นอะไร ปัญหาคือความร้อน ระบายทันก็ไม่ต้องห่วง โดยส่วนตัวผมใช้แท่นพัดลมทำเองแบบว่าทั้งดูดทั้งเป่า มันเลยใช้งานได้ทั้งวันทั้งคืน ขี้เกียดปิด แนะนำเอาแท่นพัดลมดีๆหน่อย ถ้าทำเองใช้เองจะดีทีสุดเพราะจะได้ตรงรูระบายอากาศของเครื่อง ครับ

OverclockZone Member

แฮ่ๆๆ

ผมเคยเปิดโหลดบิททีนึงเกือบเดือนแน่ะครับ - -"

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks