Announcement

Collapse
No announcement yet.

Coolermaster Hyper 212 Plus มันเย็นกว่าซิงค์เดิม i5-750 ไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Coolermaster Hyper 212 Plus มันเย็นกว่าซิงค์เดิม i5-750 ไหมครับ

Coolermaster Hyper 212 Plus มันเย็นกว่าซิงค์เดิม i5-750 ไหมครับ

ผมไม่ได้ OC ตอนนี้ใช้ซิงค์เดิมๆ โหลดบิตตลอด ความร้อน Cpu ประมาณ 45-50 ช่วงนี้อากาศร้อน อยากหาซิงค์เย็นๆ ให้ cpu *0*

ถ้าเปลี่ยนมาใช้ Coolermaster Hyper 212 Plus มันจะเย็นกว่าซิงค์เดิมมากไหมครับ

รูปตอนใช้โหลดบิตทั้งวัน ซิงค์เดิมของ I5-750 ไม่ได้ OC ปิดฝาเคส ห้องไม่แอร์ -*-

ล่าสุด ตอน 21.52 น. วันนี้ ความร้อนตอนกลางคืนอยู่ที่ 40-45 ปล่อยโหลดบิตทั้งแต่กลางวัน

ถ้าเปลี่ยน ซิงค์จะเย็นเหลือประมาณกี่องศาหรอ กลัวซื้อมาแล้วลดมาไม่กี่องศา เสียตังฟรี -*-

Last edited by moonset; 13 May 2010, 21:54:17.

มากครับ

Comment

ของผม 212+ 90CFM*2

วิ่ง3.6Ghz ความร้อนพอๆกับของพี่เลยหละคับ

Comment

แปลว่าที่ห้องคงร้อนน่าดูนะนี้
        เดิมๆ ยังร้อนขนาดนี้นะ

Comment

Originally posted by Wutzpins View Post
          ของผม 212+ 90CFM*2

วิ่ง3.6Ghz ความร้อนพอๆกับของพี่เลยหละคับ
          90CFM พัดลมตัวนี้ มันแถมมากับซิงค์ป่าวครับ เห็นซิงค์นี้มันแถมพัดลมมา 1ตัวไม่รู้ดีป่าว

Originally posted by TWK. View Post
          แปลว่าที่ห้องคงร้อนน่าดูนะนี้
          เดิมๆ ยังร้อนขนาดนี้นะ
          ง่ะ Cpu ผมปกติป่าวเนี้ย -*-

แต่ห้องผมมันก็อบอะ ตอนเที่ยงๆนี้เหมือนนั่งเล่นในเตาอบ ไม่มีแอร์ด้วย ห้องผมอยู่ชั้นบน ตอนเที่ยงหลังคาบ้านโดนแดดเต็มๆ หลังแต่ชั้นล่างเย็นกว่า ในห้องผมอะ

หรือผมใช้ ซิลิโคนหลอดละ 20บาทหว่า ที่เป็นหลอดเหมือนเข็มฉีดยาผอมๆ ยาวๆ ซิลิโคนสีทองๆ -*-

แต่ตอนกลางคืนร้อนประมาณ43-45 อะ

อยากรู้ใส่ 212+ ความร้อนลดเหลือกี่องศา *0*
          Last edited by moonset; 13 May 2010, 18:35:55.

Comment

พัดลมที่แถมมา ผมว่าแรงกว่าครับ

Comment

ครับ

และ Coolermaster Hyper 212 Plus กับ MegaShadow Promotion ความเย็นต่างกันมากไหม เห็นราคาต่างกัน ตั้งพันกว่า

Comment

http://www.overclockzone.com/zolkorn...dup/index3.htm

Comment

ดู Prolimatech Megahalem เย็นดีครับ แต่มาใช้กับบ้านผม มันจะช่วยได้มากมั้ยครับ แต่ราคาก็แพงกว่า 212+ คิดหนัก -*-

ล่าสุด ตอน 21.52 น. วันนี้ ความร้อนตอนกลางคืนอยู่ที่ 40-45 ปล่อยโหลดบิตทั้งแต่กลางวัน

ถ้าเปลี่ยน ซิงค์จะเย็นเหลือประมาณกี่องศาหรอ กลัวซื้อมาแล้วลดมาไม่กี่องศา เสียตังฟรี -*-

Last edited by moonset; 13 May 2010, 21:58:19.

Comment

ของผม Full ลด 20 องศาอ่ะ

แต่ idle ลด 5 เองมั้ง

Comment

เย็นกว่า

Comment

ถ้าจะเอาไว้โหลดบิตข้ามคืนยังงี้ CPUไม่พังเพราะความร้อนหรอกครับ

ถ้าจะOCแล้วเล่นเกมหนักๆหรือใช้ประมวลงานกราฟฟิกหรือเรนเดอร์หนัง ค่อยน่าซื้อครับ

Comment

เย็น

Comment

อาการท่านนี้เป็นเหมือนผมเลย ห้องร้อนเลยพาคอมร้อนไปด้วย อุณหภูมิผมก็ประมาณท่านครับ จะเย็นหน่อยก็วันฝนตกตัวผมเองก็คิดจะเล่นเจ้า212+อยู่เหมือนกันแต่มีหลายท่านว่าจะเปลี่ยนทั้งทีก็เอาดีๆไปเลย ก็เลยมองฮาเลมไว้อยู่ต่างกันพันนึง มันคุ้มไม๊ครับ ระหว่างฮาเลม กับ 212+ (พัดลม2ตัว)

Comment

แค่นั้นถือว่าร้อน ของผมไม่ยิ่งกว่าหรือ....

I5 750 วีค931
                              OC ไว้ 3.2GHz บัส160 เวลา กลางวัน พัดลมนี่วิ่ง 3,xxx รอบ เวลาร้อน ดังได้ยินเลย ถ้าไม่เปิดเพลง
                              Idle = 59-62* Full 70-72* [เอาของวันนี้นะ]
                              ถ้าก่อนหน้า ร้อนตับกันเลยทีเดียว....

Comment

Working...
                              X