Announcement

Collapse
No announcement yet.

Preview - Sniper: Ghost Warrior แนว FPS สไนเปอร์

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ซัมเมอร์นี่มันเดือนใหนอ่ะ อยากเล่น (เป็นคนตาขาว รึ มันเคยไปรบมั้ยอ่ะ )

Comment

Originally posted by kira42310 View Post
      ดูใหม่เเระ ช็อดที่นายบอกอะดรอปจริง เเต่ตอนกดดูคลิปใหม่

ไอชุดเเรกที่ยิงอะ ตั้ง100กว่าเมตรไม่เห็นอะ เเล้วก็ไอตรงสะพานอีก

ยังไงก็ไม่เคยยิงจริงๆอะนะ ไม่เเน่ใจว่าอัตราการดรอปจริงเท่าไร เพราะงั้นงดดราม่า
      - -* กระสุนวิ่ง 600m/s นะถ้าผมเข้าใจไม่ผิด

100m เป็น 1/6sec

แรงดึงดูด 9.8m/s

ก็น่าจะดรอปซัก เมตร 60 มั้ง

แต่ก็นะ ใช้แรงดึงดูดปลอมกันเกือบทุกเกม

แต่ BF 100m ยังไม่ดรอปนะนาย

Comment

Originally posted by jajaboss View Post
        - -* กระสุนวิ่ง 600m/s นะถ้าผมเข้าใจไม่ผิด

100m เป็น 1/6sec

แรงดึงดูด 9.8m/s

ก็น่าจะดรอปซัก เมตร 60 มั้ง

แต่ก็นะ ใช้แรงดึงดูดปลอมกันเกือบทุกเกม

แต่ BF 100m ยังไม่ดรอปนะนาย
        ผิดนิดนะนาย ว่าเเต่ไม่ได้เรียนฟิสิกส์มาหรอ ว่าเเรงดึงดูดของโลกหรือของที่ไหนก็ตามจะเป็นความเร่งละไม่ใช่ความเร็วมันต้องเติมนิดละเเต่กดยกกำลัง2ในนี้ไม่เป็นอะของโลก 9.8 m/sxs

ถ้ากระสุนวิ่งตามที่นายว่ามาจริงอะนะ โดยไม่คิดเเรงต้านอากาศมากระทำหรือเเรงอื่นๆอะ (วิธีคิดเเบบม.ปลายอะ) ถ้าคิดไม่ผิดอะจะได้ กระสุนวิ่งที่วิเเรกจะดรอป4.9เมตรเเละเพิ่มขึ้นเรื่อยในอัตรายกกำลัง

ถ้าขอวิธีคิดละเอียดคงต้องใช้เวลาทำภาพด้วยอะจิ ถ้าผิดคงต้องขอโทษด้วยมะได้ใช้มา2-3เดือนเเระ

ว่าเเต่เอาBFภาคไหนอะครับ จะได้นึกถูก เพราะก็นะบีคอม2 100ก็ดรอปนะ เเต่ไม่ค่อยเห็นผลมันดรอปนิดเดียวนิดจริงๆนะมันนิดมากๆ หรือว่าไม่ถึง100หว่า

เพราะเเมพมันเล็กเกินไป เล็กมาก ไม่เปิดโอกาศให้คิดเเผนอย่างอื่นเรย ทำไมต้องทำอย่างนั้นทำอย่างนี้ฟร้าาาา
        Last edited by kira42310; 16 May 2010, 00:35:59.

Comment

Originally posted by boy2san View Post
          ค่ายนี้พัฒนาอีกขั้นแล้ว

ก่อนหน้าเคยลองเล่นเกมของค่ายนี้แล้วพบว่า งานที่ทำออกมาไม่ค่อยดี มีบักเยอะ เร่งทำงานมากไป
          แต่พอดูจากวีดีโอ 2 ตัวนี้แล้ว ก็ถือว่าพัฒนาขึ้นเยอะมากเลย
          เกมที่นายเล่นนะมันเกมทุนต่ำ ค่ายนี้เค้าเก่งด้านทำเกมทุนต่ำอยู่แล้ว
          (อนิเมชั่นแข็งๆ+หน้าตาย+สั้น=ทุนต่ำ)
          แต่ว่านี้ไม่ใช่เกมทุนต่ำของค่ายนี้อีกต่อไป มันคือเกมระดับ AAA เพราะลง xbox360 ด้วย
          มี Trailer ให้ดู มีข่าวลง gamespot.com
          คนส่วนใหญ่ชอบดูถูกค่ายนี้ แต่รู้หรือไม่ว่าเกมที่ค่ายนี้ทำ(แนวFPS)เป็นเกมทุนต่ำทั้งหมด

Comment

Originally posted by kira42310 View Post
            ผิดนิดนะนาย ว่าเเต่ไม่ได้เรียนฟิสิกส์มาหรอ ว่าเเรงดึงดูดของโลกหรือของที่ไหนก็ตามจะเป็นความเร่งละไม่ใช่ความเร็วมันต้องเติมนิดละเเต่กดยกกำลัง2ในนี้ไม่เป็นอะของโลก 9.8 m/sxs

ถ้ากระสุนวิ่งตามที่นายว่ามาจริงอะนะ โดยไม่คิดเเรงต้านอากาศมากระทำหรือเเรงอื่นๆอะ (วิธีคิดเเบบม.ปลายอะ) ถ้าคิดไม่ผิดอะจะได้ กระสุนวิ่งที่วิเเรกจะดรอป4.9เมตรเเละเพิ่มขึ้นเรื่อยในอัตรายกกำลัง

ถ้าขอวิธีคิดละเอียดคงต้องใช้เวลาทำภาพด้วยอะจิ ถ้าผิดคงต้องขอโทษด้วยมะได้ใช้มา2-3เดือนเเระ

ว่าเเต่เอาBFภาคไหนอะครับ จะได้นึกถูก เพราะก็นะบีคอม2 100ก็ดรอปนะ เเต่ไม่ค่อยเห็นผลมันดรอปนิดเดียวนิดจริงๆนะมันนิดมากๆ หรือว่าไม่ถึง100หว่า

เพราะเเมพมันเล็กเกินไป เล็กมาก ไม่เปิดโอกาศให้คิดเเผนอย่างอื่นเรย ทำไมต้องทำอย่างนั้นทำอย่างนี้ฟร้าาาา
            55555555555+ คุณนี่ยุขึ้นจริงๆเลย555555+ ไหนบอกไม่ดราม่าไง55555+

ก็ BF2 คับ L96A1 ไม่ดรอปนะครับ 100m แรก ส้วน SVD กับ M95 มันดรอปตั้งกะ 70 เมตร - -*
            Last edited by jajaboss; 16 May 2010, 09:40:41.

Comment

ไม่ได้ดราม่านะ เเต่มันผิด อะเดียวคนอื่นจะเข้าใจผิดไปด้วยอะครับ ไม่ดี

ถ้าผิดเราก็ช่วยเเก้ไง เห็นวิธีคิดนายมันเเปลกๆอะ ช่วยเเก้ให้มันถูกหน่อย(ที่เเก้ให้เนี่ยคิดไปถึงตอนคนสอนที่โรงเรียนไม่รู้เรีื่องอะจิ มันน่าเเค้นนัก ตกฟิสิกส์เนี่ย เกรดตอนจบม.6เรยไม่ดีเรย อย่าถามเรื่องเกรดละว่าได้เท่าไร)

BF2 L96A1 ร้อยเเรกก็ดรอปครับ เเต่มันดรอปไม่มากอะกระบอกอื่นไม่ได้ใช้นานกว่าเรยไม่คอมเม้น เพราะก่อนไม่มีเซิฟให้เล่นเเบบคนเต็มๆเนี่ย ฝีมือเรยขึ้นสนิมอย่างเเรงอะ

คือเพื่อขาดอะเล่งสูงขึ้นนิดเพื่อความชั่วว่านิ่งเเน่ๆไอคนโดน เเต่ถนัดไงก็ยิงอย่างงั้นเเระ อย่าเลียนเเบบวิธีกันเรย เดียวเอาไปใช้เเล้วจะมาบ่นอีกว่า ไม่ได้เรื่องอะจิ

Comment

ไม่ได้ดราม่านะ เเต่มันผิด อะเดียวคนอื่นจะเข้าใจผิดไปด้วยอะครับ ไม่ดี

ถ้าผิดเราก็ช่วยเเก้ไง เห็นวิธีคิดนายมันเเปลกๆอะ ช่วยเเก้ให้มันถูกหน่อย(ที่เเก้ให้เนี่ยคิดไปถึงตอนคนสอนที่โรงเรียนไม่รู้เรีื่องอะจิ มันน่าเเค้นนัก ตกฟิสิกส์เนี่ย เกรดตอนจบม.6เรยไม่ดีเรย อย่าถามเรื่องเกรดละว่าได้เท่าไร)

BF2 L96A1 ร้อยเเรกก็ดรอปครับ เเต่มันดรอปไม่มากอะกระบอกอื่นไม่ได้ใช้นานกว่าเรยไม่คอมเม้น เพราะก่อนไม่มีเซิฟให้เล่นเเบบคนเต็มๆเนี่ย ฝีมือเรยขึ้นสนิมอย่างเเรงอะ

คือเพื่อขาดอะเล่งสูงขึ้นนิดเพื่อความชั่วว่านิ่งเเน่ๆไอคนโดน เเต่ถนัดไงก็ยิงอย่างงั้นเเระ อย่าเลียนเเบบวิธีกันเรย เดียวเอาไปใช้เเล้วจะมาบ่นอีกว่า ไม่ได้เรื่องอะจิ
                55555+ งั้นผมก็ขอบคุณใจความหวังดีเหมือนกัน สมองไม่ได้ใช้เลยตอบปิดเทอม เลยฝืดๆ

Comment

เกมนี้ใช้กระสุนยางรึป่าว

Comment

กระสุนจริงครับ
                    ส่วนฝ่ายนู้นเค้าไม่มีอาวุธ

- -

Comment

Originally posted by champdekwen View Post
                      กระสุนจริงครับ
                      ส่วนฝ่ายนู้นเค้าไม่มีอาวุธ

- -
                      มึครับไม่เห็นเหรอว่าถือปืนอยู่ (กับระเบิดเพลิง) เเซวนะคร้าบบ

Comment

เหมือน Sniper Elite ไอตอนกระสุนวิ่งอะ

Comment

เขาทำเกมส์ทันสมัยดีจริงๆ

ฮาๆ

Comment

อุ้ย! เจอทู้แล้วแล้วไปสร้างใหม่ทำไมเนี้ยยย เรา... 555+

Comment

เมื่อไหร่มานิ อยากเล่นแล้ววววว.... ได้ข่าวไง บอกกันมั้งเน้อออออ .^ ^.

Comment

มีข้อมูลเพิ่มเติมมาฝากครับ

Comment

Working...
                                X