overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 7 12345 ... LastLast
Results 1 to 20 of 139
    OverclockZone Member

Default StarCraft 2 แพคเกจ และวันวางจำหน่ายในไทยแล้ว ราคาแผนแท้มาแล้ว

เกาหลีจะรอจัดเรทก็ จัดกันไปเถอะ เรารอซื้อแล้วหล่ะครับ

เขียนโดย OatVR

สืบ เนื่องจากข่าว Blizzard ประกาศวันวางจำหน่าย Starcraft II ล่าสุดผู้จัดจำหน่ายเกม ยืนยันแพคเกจ และวันวางจำหน่ายในไทยแล้ว

ข่าว จาก Zest - ตั้งแต่เริ่มมีการเปิดตัว StarCraft II ก็มีสาวกเกมนี้รอคอยกำหนดการวันวางจำหน่าย และประเภทแพคเกจกับราคากันอย่างใจจดใจจ่อ ในตอนนี้ได้มีข่าวยืนยันมาแล้วว่า StarCraft II Wings of Liberty ซึ่งมีส่วนเนื้อเรื่องของเผ่า Terran ทาง Blizzard Entertainment ได้ประกาศวันวางจำหน่ายเกมนี้ ในวันที่ 27 กรกฎาคม 2553 และแพคเกจที่จะมีการจำหน่ายในประเทศไทย ที่ได้รับการยืนยันแล้ว จะมีดังนี้

Image

StarCraft II Wings of Liberty แพคเกจปกติ ราคา 2,500 บาท ซึ่งจะมีเฉพาะตัวเกม โดยสามารถเล่นออนไลน์ผ่าน Server ที่สิงคโปร์

Image

StarCraft II: Wings of Liberty Collector's Edition แพคเกจเพื่อนักสะสม ราคา 3,300 บาท แว่วๆมาว่าราคาตัวนี้ไม่ใช่สามพันแล้วแต่ขึ้นเป็น 4900
    หมายเหตุ: ข้อมูลอธิบายภายในกล่อง Collector's Edition บนหน้าเว็บไซต์ของ Zest จะเหมือนกับที่นำเสนอในเว็บไซต์ VR-PCGames นะครับ พอดีเขานำไปลง ต้องแจ้งไว้นิดนึง เดี๋ยวท่านผู้เยี่ยมชมจะหาว่าเราไปก๊อปข่าวมาแล้วไม่ให้เครดิต ^^

ที่มา vr-pcgames
    Last edited by superhero; 4 Jul 2010 at 19:54:02.

OverclockZone Member mrrua555's Avatar

ขอลอกจากอีกกระทู้นึงมาเลยละกันนะเห็นราคาละเครียด

SC II ราคาออกมาละชุดธรรมดากล่องละ 2500 ผมคนนึงละที่เห็นราคาละโคตจะปวดตับเลย

อยากอุดหนุนแท้แต่ราคามัน...มิหนำซ้ำจะให้ครบจะต้อง *3 ด้วยเพราะ 2500 ได้แค่เผ่าเดียวสรุปเกมเดียว 2500*3 = .....โอ๊กกกกกก นี่แค่ชุดธรรมดานะไม่ได้ชุด Limited ถ้าชุด Limited คงจา...ฮือๆๆๆๆ

ONENET เห็นเกมเมอร์กินหญ้าหรือไงฟะตั้งราคาได้มหาโหดแบบนี้

ค่ายนี้ เค้าเล่นกันได้หลายปีน้า

แต่ก็แพงจริงๆ 555

OverclockZone Member paper&ink's Avatar

โหะ ๆ จริงๆ ต้นทุน+ค่าความคิดมันก็สมเหตุ สมผล อยู่หรอก (รอมาหลายปี)

แต่เงินเรามันงอกเงยตามไม่ทันเอง

ผมคงเก็บเงินรอ Diablo 3 เลยครับ

OverclockZone Member mrrua555's Avatar

ถ้า 2500 ละได้ครบ 3 แผ่า นี่ซื้อครับ นี่ได้แค่เผ่าเดียวอะ กว่าจะครบ 3 เผ่าผมคงซีดก่อนพอดี ฮือ...

สังเกตจากหลายกระทู้ไม่ว่าเว็บไหนถ้ามีข่าว SC2 ก็จะมีคนบอกว่ารอ D3

ซึ่งผมก็รอเหมือนกัน รอมากกว่า SC 2 อีกด้วย ออกมามะไหร่จะยกกล่องใหญ่เลย อิๆ SC2 คงแค่ธรรมดา

OverclockZone Member paper&ink's Avatar

ไม่ใช่ SC2 เฉย ๆ นะ แต่สำหรับผม ผมเล่นมันไม่คุ้มครับ

ภาค 1 นี่ ยังเล่นไม่เป็นเลย บอกตรง ๆ จะชินกับพวก Red Alert มากกว่าตอนนั้น

เลยคิดว่า ถึงผมจะซื้อมา ก็เล่นไม่คุ้มอยู่ดี แต่กับ Diablo แล้ว ผมเข้าใจมากกว่า Star Craft

เด๋วผม ลง SC 1 เล่นเลยดีกว่า เผื่อจะสร้างความอยากเล่น SC2 มากกว่านี้

OverclockZone Member Roman9441's Avatar

3300 เลยละกัน จริงถ้าเล่นไม่กี่เกมมันก็ไหวนะ :/ แพงขึ้นเรื่อยๆเกมเดี่ยวนี้ เล่นแท้หมดหน้ามืด อาศัยเก็บเงินเรื่อยๆ

OverclockZone Member Momo's Avatar

ราคานี้เกมนี้ไม่ซื้อแต่ถ้า Diablo 3 ราคานี้ซื้อ!

2500 ---> ราคาการ์ดจอ????

WTFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFF

OverclockZone Member Kaze's Avatar

ทำไมแพงจัง 2500 มี DVD กี่แผ่นเหรอครับ

OverclockZone Member Fullbar's Avatar

ราคาโหดมาก ๆ ...

ไม่เป็นไร กัดฟันเว้ยยย !

เพื่อ อนาคตแห่ง protoss ....

OverclockZone Member wizardsoul's Avatar

ดีน่ะเราไม่ใช้สาวก SC

OverclockZone Member legendofsud's Avatar
    ไม่มีหลักแหล่ง...

จะอยากได้ขนาดไหน แต่2500 ราคานี้.... ผ่านไป.....

OverclockZone Member denistrY's Avatar

เก็บเงินตั้งแต่วันนี้ น่าจะทันนะ พี่น้อง .........

OverclockZone Member FirstBlood's Avatar

3300 ถ้าDiabloIIIราคานี้ ผมก็ยอมนะ รอD3ดีกว่า อิอิ

OverclockZone Member redhot69's Avatar

ต่อ เค้า เหลือ 1000 ได้มั้ยครับ

OverclockZone Member Penryn007's Avatar

Quote Originally Posted by mrrua555 View Post
    ขอลอกจากอีกกระทู้นึงมาเลยละกันนะเห็นราคาละเครียด

SC II ราคาออกมาละชุดธรรมดากล่องละ 2500 ผมคนนึงละที่เห็นราคาละโคตจะปวดตับเลย

อยากอุดหนุนแท้แต่ราคามัน...มิหนำซ้ำจะให้ครบจะต้อง *3 ด้วยเพราะ 2500 ได้แค่เผ่าเดียวสรุปเกมเดียว 2500*3 = .....โอ๊กกกกกก นี่แค่ชุดธรรมดานะไม่ได้ชุด Limited ถ้าชุด Limited คงจา...ฮือๆๆๆๆ

ONENET เห็นเกมเมอร์กินหญ้าหรือไงฟะตั้งราคาได้มหาโหดแบบนี้
    เป็นผม ผมรอ Package รวมทุกเผ่าทีเดียวเลยดีกว่า (เล่นได้เผ่าเดียว หมายถึง Single Player หรือเปล่าครับ หรือ Multiplayer ถ้าเล่นเผ่าเดียวแต่ดันเป็น Multiplayer นี่...)

ผมว่า คงต้องรอ นานนนนนนนนนนนนนน แสน นานนนนนนนนนนน เลยล่ะครับ

กว่าราคาจะลดลง พอที่จะสามารถซื้อได้

ผมไปหาภาค 1 มาเล่น ก็เริ่มรู้สึกสนุกบ้างแล้ว แต่สำหรับผม 2500 นี่ยังแพงไป(หรือผมจนเอง)

ภาคใหม่ที่กำลังจะมา ผมคงไม่พลาดแน่นอน แต่ไม่รีบร้อนซื้อมันครับ

OverclockZone Member vonbin's Avatar
    ทำเนียบขาว ชั้น 2 ห้องที่ 3 ทางขวามือ ประตูห้องสีฟ้า

DiabloIII เท่านั้นที่ผมจะซื้อ

Page 1 of 7 12345 ... LastLast

Bookmarks

Bookmarks