overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 4 1234 LastLast
Results 1 to 20 of 61
    OverclockZone Member warhead's Avatar

Default จะประกอบคอมแล้วตัดสินใจไม่ถูก i7กับ X6 !!

คือผมไม่ทราบเลยว่า x6 ตัวใหม่ดีแค่ใหน ไอ้เราจะเล่นi7 งบจำกัด แต่ชอบที่แรง

แต่บางท่านบอก 1090T แรงกว่าเลยอยากทราบถ้าเทียบกับ 860มันดีกว่ามาไหมหรือน้อยกว่า

เพราะไม่เคยเล่น เคยเล่นแต่ X2 4800 ก็แรงดีแข่งกับc2 ตัวต่ำๆๆได้สบาย เลยอยากทราบ

ไม่เอาคะแนนเปรียบเทียบในเน็ตของฝรั่งนะครับผมว่ามันโกงยังไงไม่รู้ ถ้ามีรูปจริงๆๆ

ขอดูและตัดสินใจหน่อยตังผมเก็บมาก็อยากได้สิ่งที่ดีที่สุดเหมือนเมียผมคือสุดที่รัก

แต่ถ้านักศึกษาขาวๆๆ สวยๆๆ นั้นก็รักที่สุด!!! อิอิ

OverclockZone Member boyro's Avatar

จัดX6 + MB AM3 ราคาต่างกะ I7 +MB พอสมควร
    เอาเงินที่เหลือไปลงการ์ดจอ หรืออุปกรณ์อื่น ดูจะแรงกว่า เอา I7 แล้วใช้ VGA On

OverclockZone Member ba-mak-boo's Avatar
    Kasertsart university K.

ถามบอร์ดนี่พวกก็ตอบ x6 หมดพอดี
    ตัว i7 ยังแรงกว่าครับ ( 4 core 8 thred ) แต่ตัว x6 มันจะเท่าๆ i5 ผมว่าถ้าเทียบกับ i5 x6 น่าเล่นกว่าครับ

ถ้าจะเอาไปเล่นเกม x6 ก็ได้ครับจะได้เฟรมเรทพอๆกันเลย ไปอัพการ์ดจอแทน เห็นผลกว่าเยอะ

แถม x6 ราคาถูกกว่า i7 เยอะๆ เล่นคุ้มกว่าเยอะ บอร์ดก็ถูกกว่า

รอท่านต่อไปเพิ่มเติมครับ ^^

OverclockZone Member Jiban000's Avatar
    บ้าน : บางปะกอก ราษฎร์บูรณะ ทำงาน : ลาดพร้าว Town in town

แปะ... 1090T ชนกับ i7 930
    http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=837422

OverclockZone Member naja's Avatar

match ระหว่าง superman vs hulk
    ..
    ..
    superman บินได้ ได้อุ้มหญิง ดูวิวพระอาทิตย์ระยะไกล้ กิ๊ง กิ๊ง
    hulk บ้าพลัง บินไม่ได้ (โมโห ทุบพื้น ซะลอยฟ้าจน superman หลบแทบไม่ทัน)

* ช่วงหนึ่งวงการ CPU มันเอามัสคอต(ก็ว่าได้มั๊ง) ไอ้พวกกะนี้มาล่อลูกค้า หุ หุ

** สรุป ไม่ออกความเห็นแต่ ชอบโมโหมากครับ หุ หุ

OverclockZone Member lakcool's Avatar

ชอบอะไรก็ซื้อตัวนั้น มาถามแนวนี้ก็งานเข้าเปล่าๆ
    ข้อมูลในบอร์ดก็มีมากมายลองๆหาอ่านสักนิดไหนๆก็จะเสียเงินซื้อแล้ว

OverclockZone Member warhead's Avatar

ถามว่าหาข้อมูลก็พอปลีกตัวมาอ่านได้บ้างเพราะผมไม่มีเวลาว่างมากเท่าไหร่ครับ

แต่ที่ถามเพื่อฟังเหตุผลของหลายๆๆคนนะครับก็เหมือนผมจะถามว่าจะขับ vigo หรือ dmax ดีนั้นแหละ

คุณก็จะตอบว่าชอบอันใหนเลือกอันนั้น แต่ผมไม่ทราบไม่เคยลองเลยอย่างนี้ก็ขอถามเพื่อข้อมูลดีกว่าไหมครับ

แต่ผมอยากทราบว่าเวลาเราเล่นเกมเนี้ย หลายๆๆท่านบอกว่าระดับเท่ากัน i5 แรงกว่าเลยเลือกไม่ถูกครับ

แต่คงเอนมาทางamd เยอะเพราะคงสู้ราคาบอร์ดไม่ไหว สู้เก็บไปอัดอย่างอื่นอีกดีกว่าไหมครับอย่างนี้

แล้วช่วยจัดมาให้ผมหน่อยราคา ไม่เกิน 35000 ของตัวที่เป็น 1090T ไม่ทราบจริงๆๆราคาเท่าไหร่นะครับ

ขอบคุณทุกความเห็นนะครับทุกท่าน

OverclockZone Member polpat0000's Avatar
    บางซื่อ กรุงเทพ ประเทศไทย

ถ้าชอบแบบว่า รองรับเกมในอนาคต กับปัจจุบันบางเกม(รองรับหลายคอร์) เลือก X6 ครับ
    แต่ถ้าชอบเล่นเกมเก่า กับเกมปัจจุบันส่วนใหญ๋ I7 ครับ

X6 1090T เทียบกับ I7 930
    X6 1055T เทียบกับ I5 750

OverclockZone Member kunayai's Avatar
    อุดรครับ kunayaii@hotmail.com

X4 620 โลด

OverclockZone Member tam02526's Avatar

้จะบอกว่าการทำงานบางอย่างคะแนนมันต่างก็จริง แต่ใช้จริงมันต่างกันเสี้ยววินาทีขนาดที่ไม่เห็นผล

งานที่เห็นผลจริงๆ คือพวกงานเรนเดอร์ซึ่ง X6 ที่คล็อกเท่ากันมันยังทำได้ดีกว่า i7 นิดหน่อยด้วยซ้ำ(ยกเว้นตัว 6C/12T อันนั้นมันของเมพ)

ส่วนเรื่องเกมส์ X6 เล่นเกมส์อาจจะแพ้ i5 ก็จริง แต่ถ้าดูตามรีวิวที่เขาอัดการ์ดจอแรงๆ สมมุตินะครับ i5 ได้ 70 กว่าเฟรม X6 จะได้ 40-50 กว่าเฟรม ซึ่งมันก็พอจะเห็นว่าไม่กระตุกแล้ว (เกมส์ส่วนใหญ่ของ Xbox360 รันที่แค่ 30 เฟรมนะเออ) ยิ่งถ้าไปเจอกับเกมส์ทั่วไปแล้วสมมุติว่า 100 เฟรม กับ 140 เฟรม คุณคิดว่าตอนใช้งานจริงมันจะเห็นผลใหม

เกมส์ ณ ปัจจุบันมันก็เพียงพอที่จะไม่กระตุึกอยู่แล้ว ไปดูที่อนาคตเกมส์ใหม่ๆ ไปสนับสนุนมัลติคอร์ดีกว่า

ปล.1 แต่ผมก็ยังยอมรับที่ลุง TWK บอกนะ ว่าในเมื่อไม่ได้ไปใช้งานด้านเรนเดอร์ จะไปเอา X6 ทำไม ในเมื่องานทั่วไปก็ไม่เห็นผล ในส่วนของเกมส์ i5 ณ ปัจจุบันก็ยังดีกว่าอยู่ แล้วราคา i5 มันก็ถูกว่า X6 ของอย่างงี้สงสัยต้องวัดที่ค่านิยม(แฟนบอยในตัวท่าน) แหละครับว่าใช้อันในแล้วมีความสุขกว่ากัน

ปล.2 เท่านั้นแหละ!!

OverclockZone Member Momo's Avatar

Quote Originally Posted by tam02526 View Post
    ้จะบอกว่าการทำงานบางอย่างคะแนนมันต่างก็จริง แต่ใช้จริงมันต่างกันเสี้ยววินาทีขนาดที่ไม่เห็นผล

งานที่เห็นผลจริงๆ คือพวกงานเรนเดอร์ซึ่ง X6 ที่คล็อกเท่ากันมันยังทำได้ดีกว่า i7 นิดหน่อยด้วยซ้ำ(ยกเว้นตัว 6C/12T อันนั้นมันของเมพ)

ส่วนเรื่องเกมส์ X6 เล่นเกมส์อาจจะแพ้ i5 ก็จริง แต่ถ้าดูตามรีวิวที่เขาอัดการ์ดจอแรงๆ สมมุตินะครับ i5 ได้ 70 กว่าเฟรม X6 จะได้ 40-50 กว่าเฟรม ซึ่งมันก็พอจะเห็นว่าไม่กระตุกแล้ว (เกมส์ส่วนใหญ่ของ Xbox360 รันที่แค่ 30 เฟรมนะเออ) ยิ่งถ้าไปเจอกับเกมส์ทั่วไปแล้วสมมุติว่า 100 เฟรม กับ 140 เฟรม คุณคิดว่าตอนใช้งานจริงมันจะเห็นผลใหม

เกมส์ ณ ปัจจุบันมันก็เพียงพอที่จะไม่กระตุึกอยู่แล้ว ไปดูที่อนาคตเกมส์ใหม่ๆ ไปสนับสนุนมัลติคอร์ดีกว่า

ปล.1 แต่ผมก็ยังยอมรับที่ลุง TWK บอกนะ ว่าในเมื่อไม่ได้ไปใช้งานด้านเรนเดอร์ จะไปเอา X6 ทำไม ในเมื่องานทั่วไปก็ไม่เห็นผล ในส่วนของเกมส์ i5 ณ ปัจจุบันก็ยังดีกว่าอยู่ แล้วราคา i5 มันก็ถูกว่า X6 ของอย่างงี้สงสัยต้องวัดที่ค่านิยม(แฟนบอยในตัวท่าน) แหละครับว่าใช้อันในแล้วมีความสุขกว่ากัน

ปล.2 เท่านั้นแหละ!!
    แสดงความคิดเห็นได้เยี่ยมเลย สรุปซื้อไปเหอะครับถ้าชอบ สำหรับผมนะ คอมไม่ได้ซื้อมาวัดคะแนนแต่ซื้อมาใช้งานครับ ถ้างานนั้นๆถึงจุดที่คอมเรารับไม่ไหวก็ค่อยเปลี่ยนครับ และ ที่สำคัญที่สุด เงิน ครับ แรงเท่านี้เท่านั้น แล้วต้องเสียเงินซื้อให้มันเกินตัว มันก็ไม่ไหวนะครับ

OverclockZone Member schecter's Avatar

ที่พูดมาก็แรงหมด ทั้ง2ตัวอ่ะ แล้วแต่เงินล่ะกัน เหอๆ

OverclockZone Member pinne's Avatar

ถ้าเอามาเล่นเกม
    เชียร์x6ครับ คุ้มกว่าset i7 แน่นอน เอาส่วนต่างไปลงการ์ดจอ แรม ให้หมด เล่นเกมเร็วกว่า

OverclockZone Member Pause_Bra's Avatar

ต่างกันที่ราคาเมนบอร์ดครับ

OverclockZone Member dodge2009's Avatar

เล่นเกมส์ผมว่ามันเห็นผลนะ....

ตามที่ลองผิดลองถูกมานะ...หึๆ

ถ้านั่งเทียน เอาแต่ผลBM มาก็งั้นๆแหละ ถ้าไม่ได้สัมผัสจริงๆ...ถึงความต่าง

mafiaking's Avatar
    [Facebook.com/MK.OCZONE]

X6 ส่วนต่างอัด VGA

OverclockZone Member ternarak's Avatar

จะเอาไปทำงานอะไรอะครับ ใช้งานบ้านๆแบบผม เล่นเกมนิดหน่อย 620 ก็เหลือๆแล้วเนี่ย ..เอาส่วนต่างไปพาสาวๆกินข้าวดีฟ่า อิอิ

OverclockZone Member enuyacha's Avatar

ใช้ x3 x4 ก้อพอที่เหลือเอาไปอัพเน็ตแรงๆโหลดหนังโป๊ดีกว่า ฮิฮิ

OverclockZone Member xexalskyline's Avatar
    เซ็นทรัลแจ้งวัฒนะ ปากเกร็ด นนทบุรี

ถามห้องนี้มันก็ต้อง x6 แหงแซะ 555+

CORE i7 860 LGA1156 2.80GHz 2.5 GT/s L3 8MB 10150
    GIGABYTE P55A-UD3P LGA1156 P55 DDR3 CF USB3 SATA3 5390
    15540

PHENOM II X6 1055T AM3 2.80GHz (3.30 Turbo Core) 125W 7590
    GIGABYTE 890GPA-UD3H AM3 AMD890GX/SB850 USB3 SATA3 4390
    11980

เงินมันหายไปไหนสามพันกว่าบาท

ปล.เอารุ่นกลางๆของP55 มาชนTop890GX นะ ไม่ใช่เอารุ่นต่ำมาชนกัน

OverclockZone Member Elmo2006's Avatar

Phenom II x6 + Chip 8xx + Radeon 5xxx ลุยโลด...

Page 1 of 4 1234 LastLast

Bookmarks

Bookmarks