Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่องการเคลมการ์ดจอกับร้านTKหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเรื่องการเคลมการ์ดจอกับร้านTKหน่อยครับ

คืออย่างนี้ครับ
    EVGA GTX260 SC เดี้ยงไป1ตัวครับ
    อยากถามคนเคยเคลมกับTKว่า
    1.ใช้เวลานานไหมครับ กว่าจะได้การ์ดตัวใหม่
    2.ถ้าผมจะเพิ่มเงินUPเป็นGTX470 สมควร+เพิ่มกี่บาทดีครับ
    3.เคลมแล้วจะได้การ์ดรุ่นเดิมไหมครับ เพราะผมไม่เห็นGTX260วางขายนานแล้ว

ปล.ขอบคุณทุกท่านที่ชี้แนะครับ ไม่เคยเคลมของกับร้านTKเลย

Update

เคลมการ์ด260ไป1เดือนแล้วครับ ยังไม่ได้ของกลับมาT_T
    ร้านTKบอกว่าการ์ดมีคราบออกไซด์เล็กๆ2จุด+มุมการ์ดบิ่นเล็กน้อย(บอกตั้งแต่วันที่ส่งเคลม)
    ต้องรอให้ทางEVGA พิจารณาอีกที

ท่านไหนเคยเคลมการ์ดEVGAกับเร้านTK แล้วรอนานเป็นเดือนๆแบบผมบ้างไหมครับ
    Last edited by BEAM ME06; 23 Jun 2010, 23:15:27.

ความซวยมาเยือน...
    ซื้อ 470 ใหม่อีก 1 ตัว แล้ว 260 ได้จากเครมแล้วค่อยขายทิ้ง เพราะน่าจะนาน เพิ่มเงินให้ใคร?
    ถ้า tk เขาคงไม่ให้เพิ่ม เพราะขายแล้วขายเลย และน่าจะได้รุ่นเดิมก็คงเอาตัวซ่อมที่อยู่ในสต๊อกมาเปลี่ยนให้ หรือซ่อมตัวเก่ามาให้ แต่ tk เขาคงไม่ซ่อมเอง น่าจะส่งโรงงานที่เขารับมา ประมาณนั้น

Comment

ไม่มีคนตอบเลย จะเคลมพรุ้งนี้แล้ว T_T

Comment

Originally posted by คุณพ่อน้องตาร์ด View Post
        ความซวยมาเยือน...
        ซื้อ 470 ใหม่อีก 1 ตัว แล้ว 260 ได้จากเครมแล้วค่อยขายทิ้ง เพราะน่าจะนาน เพิ่มเงินให้ใคร?
        ถ้า tk เขาคงไม่ให้เพิ่ม เพราะขายแล้วขายเลย และน่าจะได้รุ่นเดิมก็คงเอาตัวซ่อมที่อยู่ในสต๊อกมาเปลี่ยนให้ หรือซ่อมตัวเก่ามาให้ แต่ tk เขาคงไม่ซ่อมเอง น่าจะส่งโรงงานที่เขารับมา ประมาณนั้น
        ตอนผมซื้อเมื่อปีที่แล้ว ได้คุยกับพี่ต้นว่า ถ้าการ์ดเสียแล้วไม่มีของเปลี่ยน เพิ่มเงิน+upรุ่นได้ครับ
        เรื่องระยะเวลาไม่ใช่ปัญหาครับผมรอได้ เพราะมีEVGA GTX260scอยู่อีกตัว

Comment

ปกติร้าน TK เปลี่ยนของใหม่ให้เลยแต่เตรียมไปให้ครบนะ

แล้ว 260 คงไม่มีเตรียมเงินด้วย ^^

Comment

Originally posted by Cal2Toon View Post
            ปกติร้าน TK เปลี่ยนของใหม่ให้เลยแต่เตรียมไปให้ครบนะ

แล้ว 260 คงไม่มีเตรียมเงินด้วย ^^
            เท่าไรดีครับ สำหรับ470(ถ้าได้upนะ) ช่วยคาดเดาหน่อย
            จะได้เตรียมเงินไปถูก อิอิ

ปล.ขอบ่นหน่อย ไม่รู้ช่วงนี้ซวยอะไรกันนักหนา
            -เมนบอร์ดไหม้ ประกันเทพDcom
            -HD640GBลาโลก ยังดีหน่อยประกันคอม7
            -GTX260 ประกันTK ไม่รู้จะได้ของวันไหน

Comment

แหมซี้กะพี่ต้นก็ไม่บอก..อย่างงี้ต้องโทรไปถามพี่เค้าก่อนออกจากบ้านจะได้เตรียมตังได้ถูก
              แต่....โอวตามมาเป็นพรวน
              ของแรงนะเราช่วงนี้ ต้องทำบุญซะหน่อย

Comment

Originally posted by คุณพ่อน้องตาร์ด View Post
                แหมซี้กะพี่ต้นก็ไม่บอก..อย่างงี้ต้องโทรไปถามพี่เค้าก่อนออกจากบ้านจะได้เตรียมตังได้ถูก
                แต่....โอวตามมาเป็นพรวน
                ของแรงนะเราช่วงนี้ ต้องทำบุญซะหน่อย
                555+ สงสัยต้องทำบุญหน่อยแล้ว อิอิ
                Last edited by BEAM ME06; 14 May 2010, 06:38:38.

Comment

Originally posted by BEAM ME06 View Post
                  เท่าไรดีครับ สำหรับ470(ถ้าได้upนะ) ช่วยคาดเดาหน่อย
                  จะได้เตรียมเงินไปถูก อิอิ

ปล.ขอบ่นหน่อย ไม่รู้ช่วงนี้ซวยอะไรกันนักหนา
                  -เมนบอร์ดไหม้ ประกันเทพDcom
                  -HD640GBลาโลก ยังดีหน่อยประกันคอม7
                  -GTX260 ประกันTK ไม่รู้จะได้ของวันไหน
                  ถ้าทั้งหมดนั้นเป็นเซ็ตที่ประกอบรวมอยู่ในเครื่องเดียวกัน
                  ผมสันนิฐานว่า ไอ้อันที่ยังไม่ลาโลกแหละครับ คือต้นเหตุ

Comment

Originally posted by songpol_oot View Post
                    ถ้าทั้งหมดนั้นเป็นเซ็ตที่ประกอบรวมอยู่ในเครื่องเดียวกัน
                    ผมสันนิฐานว่า ไอ้อันที่ยังไม่ลาโลกแหละครับ คือต้นเหตุ
                    แล้วมันคืออะไรอะครับ
                    Q9550
                    Tt ToughPower 750w.
                    ocz 1066 4gb
                    xfi pci-ex
                    ทั้ง4ตัวยังปกติดีอยู่
                    Last edited by BEAM ME06; 14 May 2010, 06:39:10.

Comment

^
                      ^
                      ^
                      เค้าก็มะรู้หลอกตะเอง แค่สานนิถานเฉยๆ

Comment

TK ได้ของใหม่นะครับ เเต่ประเด็นคือไม่มีของ อิอิ ถ้าที่ร้านมีของก็ได้เลยครับ

คิดว่าน่าจะอัพได้นะครับ เพราะผมเคยเคลม 9800GTX+ ยังเคยคุยเลยอัพเป็นพวก 260 เลยครับ เพราะ 9800GTX+ ไม่มีของ เเต่ก็ซวยต่ออีกเพราะ 260 ก็หมด T_T

Comment

6000-7000...เดา

Comment

Originally posted by G-Seed Destiny View Post
                            TK ได้ของใหม่นะครับ เเต่ประเด็นคือไม่มีของ อิอิ ถ้าที่ร้านมีของก็ได้เลยครับ

คิดว่าน่าจะอัพได้นะครับ เพราะผมเคยเคลม 9800GTX+ ยังเคยคุยเลยอัพเป็นพวก 260 เลยครับ เพราะ 9800GTX+ ไม่มีของ เเต่ก็ซวยต่ออีกเพราะ 260 ก็หมด T_T
                            ขอบคุณครับ

Originally posted by NorthEastern Man View Post
                            6000-7000...เดา
                            ขอบคุณครับ

วันนี้ไปพันทิพย์ไม่ได้อีก เซ็งจิต-_-

Comment

น่าจะอัพเป็น 275 มากกว่า เพราะยังมีของขาย

Comment

Working...
                              X