Announcement

Collapse
No announcement yet.

รูที่เสียบ Adapter ของ Notebook เรียกว่าอะไรคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รูที่เสียบ Adapter ของ Notebook เรียกว่าอะไรคับ

รูที่เสียบ Adapter ของ Notebook เรียกว่าอะไรคับ
    มีอะไหล่ขายที่ไหนบ้าง...ขอบคุณคับ

PCMCIA Slot หรือ ExpressCard ก็เรียกครับ

Comment

ไม่ใช่คับหมายถึงรูที่เสียบชาจแบตอะคับ...
      Attached Files
      Last edited by sumseven; 13 May 2010, 22:57:26.

Comment

คนอื่นเรียกอะไรผมไม่รู้
        แต่ผมเรียก "รูเสียบไฟ"

Comment

แต่ละยี่ห้อใช้ขนาดไม่เท่ากัน
          ใช้วิธียกของเก่าไปเทียบด้วยจะดีกว่าครับ

Comment

Originally posted by sumseven View Post
            ไม่ใช่ครับ หมายถึงรูที่เสียบชาจแบตอะครับ...
            อ้าว...ผมเข้าใจผิดไปเองครับ

ผมเห็นแต่เขาพิมพ์ว่า DC In นะครับ ส่วนจะเป็นขนาดกี่ V กี่ mA ต้องไปดูที่ตัวหม้อแปลงเดิมว่าไฟ Output ของมันใช้ขนาดไหน พยายามเลือกรุ่นที่ใกล้เคียงที่สุดละกันครับ

Comment

Working...
            X