overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 18 of 18

Thread: ผมว่าบอร์ด MSI น่าจะมีการทำตลาดเมืองไทยที่ดีกว่านี้นะคับ

OverclockZone Member Poomsan's Avatar
    computer&Internet

Default ผมว่าบอร์ด MSI น่าจะมีการทำตลาดเมืองไทยที่ดีกว่านี้นะคับ

เพราะ ผมว่าตามร้านทั่วๆไปหายากส์มากๆ สำหรับบอร์ด MSI ทำให้คนทั่วไปรู้จักบอร์ด MSI น้อยมาก
    โดยให้มีประกันดีๆ ซักหน่อย + กับการบริการหลังการขาย จริงๆผมชอบบอร์ด MSI นะ สวยมาก
    แต่ราคาสู้ไม่ไหว อิอิ

MSI-Technician MSI-U's Avatar

ตอนนี้ MSI ก็ได้ประกันใหม่แล้ว + ของล๊อตใหม่จะเขาประมาณกลางเดือนนี้ละ คงจะสามารถหาซื้อกันได้ละ
    เรื่องราคานั้นก็ต้องดูหลายๆส่วนละ (ใจจริงๆก็อยากให้ถูกๆหรอก)

ตอนนี้ MSI ในประเทศไทยเองก็พยายามประชาสัมพันธ์ต่างๆมากขึ้น เช่นจัดกิจกรรมในเวปเรานี่ละ ชิงของรางวัล
    อย่าลืมไปเล่นกันละ และก็เปิดบอร์รับฟังปัญหาจากลูกค้า รับลองเลยว่าไม่ว่าไม่เกิน 24 ชม. จะตอบให้แน่ๆเลย

ยังไงถ้ามีข้อสงสัยหรืออยากแนะนำอะไรก็บอกมาได้เลย ทำได้ก็จัดให้ อิอิ
    Last edited by MSI-U; 17 Aug 2007 at 12:56:13.

OverclockZone Member ~BluesKY~'s Avatar

เห็นด้วยคับท่าน

เข้าไปดูเวบที่มีบอด MSI ขายอยู่แต่ละตัวน่าสอยมากๆ แต่หาในบ้านเราแทบไม่เจอซักตัว
    จะเอาเข้ามาก็เอามาแต่ตัวเน่าๆ ตัวแรงๆ อ่ะหาไม่ได้เลยครับโดยเฉพาะ Socket AM2 เนี่ย

ประทับใจครั้งแรกกับ MSI ที่เคยเล่นก็ตัว K7N2 Delta2-FSR นั่นอ่ะ แรง สวย ทน

OverclockZone Member

แรงแบบเอ๋อๆ ไปกับ MSI อิอิ ผมก็คนนนึงที่ชอบ MSI

OverclockZone Member ~BluesKY~'s Avatar

Quote Originally Posted by MSI-U View Post
    ก็อย่างที่เคยบอกไปในกระทู้เก่าละว่า หลังจากที่ดีเลอร์ที่เดิมนั้นได้กิ๊กใหม่
    ก็ทิ้ง MSI ไปเลย ของใหม่ๆก็ไม่สั้ง จะขายแค่หมดในซต๊อกเท่านั้นเอง

ตอนนี้ MSI ก็ได้ประกันใหม่แล้ว + ของล๊อตใหม่จะเขาประมาณกลางเดือนนี้ละ คงจะสามารถหาซื้อกันได้ละ
    เรื่องราคานั้นก็ต้องดูหลายๆส่วนละ (ใจจริงๆก็อยากให้ถูกๆหรอก)

ตอนนี้ MSI ในประเทศไทยเองก็พยายามประชาสัมพันธ์ต่างๆมากขึ้น เช่นจัดกิจกรรมในเวปเรานี่ละ ชิงของรางวัล
    อย่าลืมไปเล่นกันละ และก็เปิดบอร์รับฟังปัญหาจากลูกค้า รับลองเลยว่าไม่ว่าไม่เกิน 24 ชม. จะตอบให้แน่ๆเลย

ยังไงถ้ามีข้อสงสัยหรืออยากแนะนำอะไรก็บอกมาได้เลย ทำได้ก็จัดให้ อิอิ
    อ่าฮ๊าาา กลางเดือนนี้หรอครับ จัดปายยโลดด

OverclockZone Member maesalong's Avatar

อดใจรอกันอีกแป๊ปเดียวนะครับ

ได้ข่าวว่า Distibutor เจ้าใหม่ของ MSI ได้ข้อสรุปแล้ว

แถม MSI ยังแต่งตั้งศูนย์ซ่อมในประเทศไทยแล้วด้วย...

OverclockZone Member mrchosit's Avatar
    บางกอก เมืองหลวงประเทศไทย

ชอบบริการของWEBนะ รายละเอียดครบค้นหาเร็ว มีทุกรุ่น บางยี่ห้อเขายังไม่มีข้อมูลให้ลูกค้าขนาดนี้เลย Updateรุ่นเก่าก็ยังมีให้อีกด้วย เเล้วจะไม่ติดใจได้ไง เสียเเต่ว่าเวปมันต่างกันเยอะ วันนี้ ตอนนี้น่ะ ลองดูสิ เเล้วลองเลือกUSA หรือTW ก็ได้ enterมาทันที ไม่เคยสะดุดตลอดการใช้งานด้วย

OverclockZone Member xxxxxz's Avatar
    ประชาสงเคราะห์16

ในต่างประเทศ brand MSI เป็น1ในแบรนชั้นนำเหมือนกัน แต่ในเมืองไทยมาพลาดท่าเอาตอน k7t รุ่น C บวม
    แถม Power hiland ก็บริการไม่ดี แต่พอพวก asrock galaxy brand ระดับล่างมาเมืองไทยดังซะงั้น ขึ้นอยู่กับ
    ดิสทิบิวเตอร์จริงๆ ว่า บริการ+การตลาด ดีมากน้อยแค่ไหน ผมเองก็เคยใช้และประทับใจ K7T Turbo Limited Edition ในเรื่อง package,performance มาเสียทีตรง c บวม ยังไงก็สู้ต่อไปนะ MSI

OverclockZone Member neo20022's Avatar
    ยอดตาลแถบ จ.เพชรบุรี

K7T Turbo Limited Edition เป็นตัวแรกที่ผมเริ่มใช้เหมือนกันครับ ตัวที่ 2 กับ 865 PE Neo2-v
    กับตัวที่ใช้อยู่ปจุบัน K8N Neo4 Platinum ตอนนี้กำลังจะเปลี่ยนอยู่ แต่ Msi ร่นดีๆยังไม่มีเข้ามาเลย.....

OverclockZone Member xxxxxz's Avatar
    ประชาสงเคราะห์16

มาแถม สมัยนั้นบอร์ดสวยๆ มีน้อยครับ คุ้นๆ k7t turbo limited edition กะ asus cusl2-c blackperl

OverclockZone Member Dio's Avatar
    กรุงเทพตอนล่าง มั้ง

ถ้าทำการตลาดดีๆ ก็น่าจะเจาะตลาดไทยได้มากขึ้นละครับ

OverclockZone Member polo's Avatar

ร้านที่ซื้อประจำก็ไม่มีของ MSI เช่น ร้าน Computer OK หรือ J.I.B.

เร่งทำการตลาดด่วน !!

OverclockZone Member Khow's Avatar

JIB มีแล้วนะของ MSI ทั้ง Board และ VGA เลย

Quote Originally Posted by Khow View Post
    JIB มีแล้วนะของ MSI ทั้ง Board และ VGA เลย
    ถูก.......ถูกต้องนะครับ

MSI 8800GT ตอนนี้ก็มีขายที่ร้าน JIB เกือบทุกสาขาแล้วนะครับ

ราคา 9,580 ราคาหน้าเวป

ราคาหน้าร้านถูกกว่านี้อีกครับ

OverclockZone Member ASBK's Avatar

สงสัยไม่มีคนรับมาขายโดยเฉพาะบ้านผมหาซื้อยากมากแทบจะต้องสั่งจาก Bangkok (อุบลราชธาน๊)

OverclockZone Member sakuraba's Avatar

Quote Originally Posted by xxxxxz View Post
    ในต่างประเทศ brand MSI เป็น1ในแบรนชั้นนำเหมือนกัน แต่ในเมืองไทยมาพลาดท่าเอาตอน k7t รุ่น C บวม
    แถม Power hiland ก็บริการไม่ดี แต่พอพวก asrock galaxy brand ระดับล่างมาเมืองไทยดังซะงั้น ขึ้นอยู่กับ
    ดิสทิบิวเตอร์จริงๆ ว่า บริการ+การตลาด ดีมากน้อยแค่ไหน ผมเองก็เคยใช้และประทับใจ K7T Turbo Limited Edition ในเรื่อง package,performance มาเสียทีตรง c บวม ยังไงก็สู้ต่อไปนะ MSI
    ใช่ครับ ผมก็เคยได้ยินมาว่า ตปท.MSI ดังเหมือนกัน แถมได้ยินมาว่า VGA CARD ยอดขายอันดับ 1 ใช่หรือเปล่าครับ ผมก็ใช้บอร์ด MSI อยู่ครับ ผมชอบมั่กๆเลย แต่เดี๋ยวนี้มันเดี้ยงไปแล้วเหอๆ ถ้าจะซื้อใหม่ผมก็คงมอง MSI เป็นตัวแรกๆแหละครับ

Quote Originally Posted by sakuraba View Post
    ใช่ครับ ผมก็เคยได้ยินมาว่า ตปท.MSI ดังเหมือนกัน แถมได้ยินมาว่า VGA CARD ยอดขายอันดับ 1 ใช่หรือเปล่าครับ ผมก็ใช้บอร์ด MSI อยู่ครับ ผมชอบมั่กๆเลย แต่เดี๋ยวนี้มันเดี้ยงไปแล้วเหอๆ ถ้าจะซื้อใหม่ผมก็คงมอง MSI เป็นตัวแรกๆแหละครับ
    ใช่ครับ ปีที่ผ่านมายอดขาย VGA ทั้วทั้งโลก MSI มียอดขาย(จำนวน)ที่มากที่สุดครับ ที่ 1

แต่ในประเทศไทยเองเราต้องเร่งการทำตลาดอย่างมากครับ หลังจากที่***งหายไปช่วงหนึ่ง

ส่วนของบอร์ดเองเราก็ต้องเร่งทำตลาดเช่นเดียวกันครับ

สู้ๆๆๆๆ

OverclockZone Member pangpang's Avatar

เคยใช้ตอนK7แต่ตอนนิรอP35ต่อไป

Bookmarks

Bookmarks