Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอคำแนะนำ OC สเปกนี้ทีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอคำแนะนำ OC สเปกนี้ทีครับ

cpu P4 531 HT (3.0)
    m/b GA-8I915P Duo
    RAM Kingston 533/512*2
    PSU เดิมๆครับ
    cpu cooler Termaltake Bigtyphoon

คือตอนนี้ดันได้แค่ 227*15 (ประมาณ 3.4 อ่าครับ) มากกว่านี้เปิดไม่ติดเเล้ว
    ทดแรมไว้ 3:4 อ่าครับ 4-4-4-12

ส่วนไฟcpuที่ 1.375 แรม+0.2 ครับ

ไม่ทราบว่าเพื่อนๆพี่มีอะไรจะเเนะนำบ้างครับพอดีเพิ่งหัด OC ครั้งแรกนั่งงมอยู่นานเลย
    มันน่าจาได้มากกว่านี้รึป่าวหรือควรแก้ไขตรงไหนก็บอกด้วยนะครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ

นี่ครับรายละเอียด http://valid.x86-secret.com/show_oc.php?id=224798
    Last edited by ToMmI; 5 Aug 2007, 10:32:51.

คือ ตอนนี้มีปัญหานิดนึงอะครับ คือ เล่นไปซักพักเเล้วมันค้างอะครับก่อนค้างจะมีเสียงแก๊กๆที่ฮาร์ดดิสอ่าครับ เป็นฮาร์ดดิส seagate ใช้มานานแล้วครับ(ปามาน5ปีได้) เลยไม่ทราบว่าเป็นผลมาจากการ OC หรืออาการชราภาพของฮาร์ดดิสกันแน่ ยังไงผู้รู้ช่วยตอบทีนะครับ

(ตอนนี้ลดบัสเหลือ 220*15(3.3GB)ก็ยังค้างอยู่ดีครับ)

Comment

ลองทดแรมมา 1:1 (2.00) ดู ลากต่อได้แน่
      งั้นลองเพิ่มไฟ CPU 1.4-1.45V

Comment

ขอบคุณคุณ TWK. มากครับ จาลองดูครับ ^^

ท่านอื่นๆว่าอย่างไรขอความเห็นด้วยนะครับ

Comment

พี่ๆช่วยทีนะครับ แนะนำทีครับ

Comment

Working...
          X