overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 14 of 14
    OverclockZone Member kanomjeen's Avatar

Default ไม่ทราบบว่าผิดกฏข้อไหนครับ

เข้าใจแจ่มแจ้ง ตอนรู้ว่าโดนย้ายครับ
    ตอนนี้เข้าใจแล้วว่าผิดกฏข้อไหน แต่มีหลายข้อที่ยังคาใจ

รื้อมาได้ 2กระทู้
    1.http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=845005
    2.http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=847155

ขอโทษครับ ที่ผมไม่ผิดหมวด ไม่ได้อ่านกฏให้ดี เห็นหลายท่านยังตั้งกันอยู่ คิดว่าตั้งได้

ถ้าย้าย รบกวนย้ายมาให้หมดเลยครับ ผมจะไปตั้งบอกลูกค้าว่าย้ายมาห้องนี้เอง ข้อมูลที่ให้รายละเอียดลุกค้าไปจะได้ไม่ต้องมานั่งบอกซ้ำอีกรอบ

ตอนนี้มีลูกค้าที่ออร์เดอร์ของเข้ามาหลายคนแล้ว กระทู้หายไปแบบนี้เสียรายได้ครับ
    แถมยังเกิดความไม่ไว้ใจกันเกิดขึ้นด้วย

ด้วยความเคารพครับ ตามหลักความเป็นจริง ไม่มีคนที่หาซื้อมือถือเข้ามาดูที่ห้อง PreOrder ครับผม
    ยกเว้นจะมีกระทู้แม่ที่พาลิงค์มาหาได้ ผมก็ยังเห็นหลายๆท่านยังเปิดรับในห้อง แต่ไม่ได้ขึ้นชื่อกระทู้ว่า "Pre Order"

ด้วยระบบของห้อง PreOrder มันไม่ได้เป็นการให้ลูกค้าที่ "ซื้อ" สินค้ามาซื้อของครับ
    มันกลายเป็น ห้อง "ฝากซื้อของผ่านเว็บ" ไปซะแล้วแถมยังเป็นพวกเสื้อผ้าเสียส่วนใหญ่ ถ้าผมขายเสื้อผ้า แน่นอนครับ ห้องนี้ไม่พลาดแน่ ซึ่งผมไม่ได้เป็นเช่นนั้น ผม "ขาย" มือถือ
    เหมือนทั่วไป ลูกค้าต้องเข้าห้อง Mobile แล้วก็สั่งซื้อโดย "จ่ายเงินก่อน" เหมือนซื้อทั่วไป แค่ของผม จ่ายก่อนรับสินค้า 20วัน

อาจจะเจอกระทู้ผมตั้งในห้องอีก แต่จะไม่ขึ้นชื่อกระทู้ทำนองนี้แล้วกันครับ ให้ผู้ซื้อเข้าใจเข้าใจเมื่อสอบถาม

ยังไงก็ย้ายออกมาไม่ไดจริงๆครับ ยังยืนยันว่าไม่มีลูกค้า ลูกค้าที่มาสั่ง ไม่ได้เป็นลูกค้าที่ต้องการ PreOrder ครับ แต่เป็นลูกค้าที่ต้องการ"ซื้อ" แต่จำเ็ป็น"ต้องรอ" สินค้า ส่วนใหญ่ที่โทรมาสอบถามยังไม่มีใครมีปัยหาเรื่องการ PreOrder ครับ รับได้กัน แต่ส่วนมากติดปัยหาที่ราคา และคุณสมบัติสินค้ามากกว่า

ด้วยความเคารพอย่างสูงครับ
    Last edited by kanomjeen; 14 May 2010 at 02:47:17.

Administrators

สั้นๆนะครับ คือการตั้งกระทู้ซ้ำในหลายห้อง
    ตั้งกระทู้ผิดห้อง
    และการตั้งกระทู้ในห้องหนึ่งเพื่อดึงคนให้มาดูอีกกระทู้หนึ่งก็ทำไม่ได้ครับ (กรุณาแก้ไขด้วยก่อนที่จะถูกลบอีก)

ยอมรับครับว่า มีกระทู้ในลักษณะนี้อีกมาก แต่เราไม่ได้เข้าไปดูทุกกระทู้ จะใช้วิธีสุ่มดูหรือมีคนแจ้งเข้ามาครับ ซึ่งถ้าพบก็แจ้งเข้ามาได้เลย

จากสถิติคนทำผิดกฏ กลายเป็นสมาชิกที่ Verify จะทำผิดกฏมากที่สุด

OverclockZone Member kanomjeen's Avatar

รับทราบครับ ถ้าผมจะทำแบบนี้จะได้มั๊ย

มีสินค้าตอนนี้ 4ตัว

โทรศัพท์ 1 ---- ตั้งห้อง Mobile
    Notebook 1 ----- ตั้งห้อง note Book
    Tablet Pc 1 ---- ตั้งห้อง note book (สินค้าคนละชนิด)
    E-book reader 1 ----- ตั้งห้อง Hifi

แต่สินค้าทุกตัวเป็นการขายแบบ "ฝากซื้อ" แบบนี้ตั้งได้มั๊ยครับ
    ไม่มีการตั้ง 1กระทู้ หลายสินค้าเพื่อดึงคน
    มีแค่ลายเซนต์แปะลิงค์ ที่บอกว่าเราขายอะไรบ้าง(ตามที่หลายๆท่านใช้กัน)

ถ้าได้ก็ขอบคุณครับ
    เรื่องการตั้งรับ Pre Order แล้วต้องมาตั้งที่ห้อง Pre เท่านั้น ผมขออนุโลมแล้วกันนะครับ
    เพราะไม่ไหวจริงๆ คนที่จะเข้ามาดูหวังผลการขายได้ยากมากครับ

ด้วยความเคารพ ขอบคุณมากครับ

OverclockZone Member buno's Avatar

...เข้ามาดู

OverclockZone Member BrEes's Avatar

กฏ เยอะจัง !!

Quote Originally Posted by BrEes View Post
    กฏ เยอะจัง !!
    ไม่ได้เป็นผู้ดูแลไม่รู้หรอกครับว่า วันๆเราต้องมาคอยรับเรื่องร้องเรียนต่างๆ วันละหลายสิบกระทู้

แค่เข้ามาใช้ ทำให้ถูกกฏแค่นี้ไม่ได้หรือครับ

OverclockZone Member
    ปากคลองบางปลากด พระสมุทรเจดีย์ สมุทรปราการ

ตามที่คุณ kanomjeen ยกตัวอย่างมา ผมคิดว่า เป็น การ preorder ทั้งหมดครับ
    การหาลูกค้าที่ผมเห็นคนอื่นๆทำกัน คือ ดันกระทู้ของผู้อื่น และฝากลิ้งค์โฆษณาของตังเองแนบไปด้วย ครับ
    กรณีตั้งตามห้องค้าขายต่างๆ ควรเป็น ชนิดที่ว่าโอนเงินแล้วมีของในมือพร้อมส่ง

OverclockZone Member ohno's Avatar
    ธรรมศาสตร์ รังสิต

Quote Originally Posted by Moderators View Post
    สั้นๆนะครับ คือการตั้งกระทู้ซ้ำในหลายห้อง
    ตั้งกระทู้ผิดห้อง
    และการตั้งกระทู้ในห้องหนึ่งเพื่อดึงคนให้มาดูอีกกระทู้หนึ่งก็ทำไม่ได้ครับ (กรุณาแก้ไขด้วยก่อนที่จะถูกลบอีก)

ยอมรับครับว่า มีกระทู้ในลักษณะนี้อีกมาก แต่เราไม่ได้เข้าไปดูทุกกระทู้ จะใช้วิธีสุ่มดูหรือมีคนแจ้งเข้ามาครับ ซึ่งถ้าพบก็แจ้งเข้ามาได้เลย

จากสถิติคนทำผิดกฏ กลายเป็นสมาชิกที่ Verify จะทำผิดกฏมากที่สุด
    ผมอยากช่วยนะ คืออ่านกระทู้แล้วคนเดิมๆ post ซ้ำแล้วซ้ำอีกอ่ะเบื่อ หลังๆ เริ่มหงุดหงิด
    ปั๊มกระทู้อีก ไม่เกิน 20 นาที ดันแล้ว 5-6 ครั้ง
    คือผมจะถามว่าแจ้งได้ที่ไหนครับ pm ไปที่ Mod เหรอ หรือว่ามีหน้าแจ้ง
    จะได้ทำได้ถูกครับ ตอบหน่อยนะครับ ท่าน mod ทั้งหลาย

Quote Originally Posted by ohno View Post
    ผมอยากช่วยนะ คืออ่านกระทู้แล้วคนเดิมๆ post ซ้ำแล้วซ้ำอีกอ่ะเบื่อ หลังๆ เริ่มหงุดหงิด
    ปั๊มกระทู้อีก ไม่เกิน 20 นาที ดันแล้ว 5-6 ครั้ง
    คือผมจะถามว่าแจ้งได้ที่ไหนครับ pm ไปที่ Mod เหรอ หรือว่ามีหน้าแจ้ง
    จะได้ทำได้ถูกครับ ตอบหน่อยนะครับ ท่าน mod ทั้งหลาย
    pm แจ้งมาที่ผมเลยครับ

OverclockZone Member tawincam's Avatar
    ปางกะ ปิ ตะวันนา

กระทู้ อิลูมินาติ ปิดหรอ
    ???

OverclockZone Member littlefish's Avatar

Quote Originally Posted by tawincam View Post
    กระทู้ อิลูมินาติ ปิดหรอ
    ???
    นั่นสิครับ.. ช่วย งง ครับ..

ผมเคยเรียนไปหลายทีแล้วว่า เวลาล็อกกระทู้น่าจะแจ้งเหตุผลไว้ด้วย..

ถ้าถามผมว่า "ไม่รู้หรือว่าเพราะอะไร" ผมก็ไม่รู้.. เพราะผมก็ไม่ได้ตามอ่านทุกหน้า..

จริงๆถ้าไม่ลำบากจนเกินไปนัก.. แจ้งเหตุผลอะไรไว้หน่อยก็ดี ก่อนจะล็อก..

ไม่น่าจะลำบากและเสียเวลามากนักนะครับ.. จะได้เป็นบรรทัดฐานต่อไปอีกด้วย..

ทีมงานโอเวอร์คล๊อกโซนดอทคอม ขอสงวนสิทธิ์ในการใช้ดุลยพินิจที่จะลบข้อความดังกล่าว (หรือลบทั้งกระทู้) ออกไปโดยอาจไม่แสดงเหตุผลให้ทราบล่วงหน้า

OverclockZone Member littlefish's Avatar

Quote Originally Posted by Moderators View Post
    ทีมงานโอเวอร์คล๊อกโซนดอทคอม ขอสงวนสิทธิ์ในการใช้ดุลยพินิจที่จะลบข้อความดังกล่าว (หรือลบทั้งกระทู้) ออกไปโดยอาจไม่แสดงเหตุผลให้ทราบล่วงหน้า
    ขอบคุณครับ.. ผมเข้าใจแล้วครับ..

OverclockZone Member XP_armor's Avatar
    ผมมาซ่อมแอร์ครับ

เห็น Moderators โพสอะไรมา ดูแล้วเครียดๆ สะเทือนใจยังไงชอบกล แบบว่าไม่เป็นกันเองเลย

แต่ก็เข้าใจครับว่าวันนึงต้องรับเรื่องรับราวมาเยอะแยะมากมาย น่าปวดหัว งานเข้าเยอะมาก

เป็น Mod ก็คงเครียดจริงๆแหละครับ

ยังไงก็ทำใจให้สบายนะครับ มีเวลาก็พักผ่อนให้มากๆ นะครับ รักษาสุขภาพด้วย

ผมเป็นกำลังใจให้ Moderator สู้ต่อไปนะครับ

จัดการระเบียบ OCZ และเป็นที่พึ่ง Member อย่างเราๆ อยู่คู่ OCZ ต่อไปนะครับ

Bookmarks

Bookmarks