Announcement

Collapse
No announcement yet.

อีไม่กีวันจะซื้อแล้วช่วยหน่อยค้ะ (ไม่เรื่องมากแต่ งง ค้ะ)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อีไม่กีวันจะซื้อแล้วช่วยหน่อยค้ะ (ไม่เรื่องมากแต่ งง ค้ะ)

CPU : INTEL CORE i7-860 2.80GHz LGA1156 8MB 45nm
    M/B : ASUS MAXIMUS III EXTREME
    VGA : PALIT GTX 480 1536MB DDR5 SLI*2
    HDD : WESTERN DIGITAL 1 TB WD1002FAEX SATA II /64MB BLACK

RAM : 4GB Kingston/1333
    Case : COOLER MASTER HAF 922
    PSU : Thermal take 1500W
    DVD : LITE-ON Lightscripe
    Heat Sink : ProlimTech Megahalems + Fan

1.g.skill Trident DDR3 BUS 2000 2GBX3 (6GB)
    2.G.SKILL SSD 64GB FALCON SATA2 2.5" 7900
    เอาไปเปลี่ยนกับตัวใหนอะค้ะ แล้วช่วยแนะนำอีกนิดว่า okแล้วใช้ปะค้ะสเปคนี้(ปัญหามีมากกว่าจะได้สั่ง)
    Last edited by nakuno; 14 May 2010, 10:55:07.

อีกอย่างคือเรื่องWindowsค้ะจะใช้อะไรดีส่วนตัวชอบ Xp ค้ะ

ช่วยแนะนำเยะๆที่นะค้ะ

ทุกคอมเม้นคือความรู้เพื่อเราจะเอาไปใช้ได้ค้ะ

Comment

Originally posted by FreeDomOC View Post
      P7P55D SLI ได้รึเปล่าอะ เปิดในเว็ปไม่เห็นมีบอกไว้เลย
      ผมก็ไม่เห็น ถ้ามันไม่ได้ก็คงต้องเปลี่ยนบอร์ดใหม่ด้วยมั้ง หรือมัน sli ได้หว่า

Comment

Originally posted by monthon View Post
        ผมก็ไม่เห็น ถ้ามันไม่ได้ก็คงต้องเปลี่ยนบอร์ดใหม่ด้วยมั้ง หรือมัน sli ได้หว่า
        อะค้ะ งั้นก็ช่วยแนะนำทีว่าถ้าเปลี่ยนบอดใหม่ ตัวอื่นที่เหลือจะกระทบปะหรืว่าจะมีทางอื่น

Comment

ของแต่ล่ะอย่างหนักๆทั้งนั้นแต่ทำไม เอา ram hdd mainboard ได้แค่นี้

เป็นผมเปลี่ยนไป 480 ตัวเดียวดีกว่า แล้วไปลง
          ram bus2000 4xxx-5xxx ลืมไปมัน 1156 นึกว่า 6GB
          G.SKILL SSD 64GB FALCON SATA2 2.5" 7900
          ASUS MAXIMUS III EXTREME 12700
          WESTERN DIGITAL 1 TB WD1002FAEX SATA II / 64MB BLACK 3690

อนาคตค่อยจัด 480 มาอีกตัว
          Last edited by cyclonemon; 14 May 2010, 06:22:30.

Comment

Originally posted by cyclonemon View Post
            ของแต่ล่ะอย่างหนักๆทั้งนั้นแต่ทำไม เอา ram hdd mainboard ได้แค่นี้

เป็นผมเปลี่ยนไป 480 ตัวเดียวดีกว่า แล้วไปลง
            ram bus2000 7xxx
            G.SKILL SSD 64GB FALCON SATA2 2.5" 7900
            ASUS MAXIMUS III EXTREME 12700
            WESTERN DIGITAL 1 TB WD1002FAEX SATA II / 64MB BLACK 3690

เมพขิง สเปคนี่แหละ +1

Comment

Originally posted by nakuno View Post
              อีกอย่างคือเรื่องWindowsค้ะจะใช้อะไรดีส่วนตัวชอบ Xp ค้ะ

ทุกคอมเม้นคือความรู้เพื่อเราจะเอาไปใช้ได้ค้ะ

ลงวินโดวส์ 7 สิครับ ยุคสมัยเปลี่ยนแปลงไป Windows เมื่อหลายปีที่แล้วคงสู้ Windows ที่พึ่งออกมาใหม่ไม่นาน ไม่ได้หรอกครับ

ใช้แล้วจะรู้ครับ โดยส่วนตัวผมคิดว่า ดีกว่า Xp อยู่หลายข้อเหมือนกัน ใช้ไม่นานเดี๋ยวก็ชินไปเองครับ

Comment

Originally posted by punsup View Post
                ลงวินโดวส์ 7 สิครับ ยุคสมัยเปลี่ยนแปลงไป Windows เมื่อหลายปีที่แล้วคงสู้ Windows ที่พึ่งออกมาใหม่ไม่นาน ไม่ได้หรอกครับ

ใช้แล้วจะรู้ครับ โดยส่วนตัวผมคิดว่า ดีกว่า Xp อยู่หลายข้อเหมือนกัน ใช้ไม่นานเดี๋ยวก็ชินไปเองครับ

Comment

Originally posted by nakuno View Post

Originally posted by cyclonemon View Post

ram bus2000 4xxx-5xxx ลืมไปมัน 1156 นึกว่า 6GB

ถ้าชุดนี้ลง XP เมื่อไร ถึงขั้นงานเข้าแน่ครับ เตือนไว้ก่อน (ไม่ใช่ WIN XP ไม่ดีนะครับ แต่เจองานเข้าแน่นอนครับ ต้อง 7 64 ครับ)
                  Last edited by wikorn; 14 May 2010, 11:08:05.

Comment

Originally posted by wikorn View Post
                    ถ้าชุดนี้ลง XP เมื่อไร ถึงขั้นงานเข้าแน่ครับ เตือยไว้ก่อน (ไม่ใช่ WIN XP ไม่ดีนะครับ แต่เจองานเข้าแน่นอนครับ ต้อง 7 64 ครับ)
                    อยากรู้ครับอาการงานเข้าเป็นยังไง

Comment

สเป๊กจะเวอร์ไปไหนจัดมาแล้วถ่ายรูปมาชมด้วยน่ะ

Comment

ช่วยแนะนำที่ค้ะ พอพี่ๆเปลี่ยนให้แต่ไม่บอกว่าเอาไปแทนตัวใหน(ไม่เคยประกอบมาก่อนในชีวิตค้ะ)

Comment

ช่วยแนะนำที่ค้ะ พอพี่ๆเปลี่ยนให้แต่ไม่บอกว่าเอาไปแทนตัวใหน(ไม่เคยประกอบมาก่อนในชีวิตค้ะ)
                          เด๋วให้คนในบอดไปตบครับ

Comment

CPU : INTEL CORE i7-860 2.80GHz LGA1156 8MB 45nm
                            M/B : ASUS MAXIMUS III EXTREME
                            VGA : PALIT GTX 480 1536MB DDR5 SLI*2 จะแรงไปไหนครับ อิอิ ซื้อมาสักตัวก่อนแล้วเอาเงินไปลงที่ RAM กะ SSD ครับ
                            HDD : WESTERN DIGITAL 1 TB WD1002FAEX SATA II /64MB BLACK

RAM : 4GB Kingston/1333 เอาเป็น G.Skill ดีกว่าครับ
                            Case : COOLER MASTER HAF 922 เคสในฝัน
                            PSU : Thermal take 1500W อุ๊บส์
                            DVD : LITE-ON Lightscripe
                            Heat Sink : ProlimTech Megahalems + Fan ตอนนี้มีของอยู่หรอครับ

1.g.skill Trident DDR3 BUS 2000 2GBX3 (6GB)
                            2.G.SKILL SSD 64GB FALCON SATA2 2.5" 7900
                            เอาไปเปลี่ยนกับตัวใหนอะค้ะ แล้วช่วยแนะนำอีกนิดว่า okแล้วใช้ปะค้ะสเปคนี้(ปัญหามีมากกว่าจะได้สั่ง)
                            ปล.ว่าแต่เอาเครื่องนี้ไปทำอะไรหรอครับ
                            ปล.2 สังเกตดูว่าบอร์ดนี้เวลามีค่ะต่อท้ายเนี่ยจะตอบกันเร็วมาก อิอิ ล้อเล่นนะครับ

.

Comment

Originally posted by slipknot66 View Post
                              ปล.ว่าแต่เอาเครื่องนี้ไปทำอะไรหรอครับ
                              ปล.2 สังเกตดูว่าบอร์ดนี้เวลามีค่ะต่อท้ายเนี่ยจะตอบกันเร็วมาก อิอิ ล้อเล่นนะครับ

.
                              เอาไว้เล่นเกมค้ะ(ONเกมออนไลน์)เพราะเกมที่มีมีแต่พวกฮาสคอล้วนๆเลย
                              ก็เลยอยากได้ที่มันพอจะทำให้ตอนเล่นเกมแล้วไม่อารมณ์เสีย(อากาสก็ร้อน)

ปล.2 อันนี้ก็ไม้รู้สิค้ะดีแล้วที่พี่ๆเค้าตอบกัน หนูจะได้มีความรู้

Comment

Working...
                              X