Announcement

Collapse
No announcement yet.

เคยใส่แรมแบบนี้กันมั้ย ..?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เคยใส่แรมแบบนี้กันมั้ย ..?

ถ้าผมมีแรม Geil ซิงค์เงิน Bus800/CL5 เหมือนกัน แต่ต่างความจุ

คู่หนึ่ง 2x2Gb อีกคู่ 1x2Gb รวม 6 Gb เอามาใส่ด้วยกัน

มันจะเห็นเป็น Dualchannal มั้ยครับ

ผู้ใดทราบรบกวนด้วย ขอบคุณมาก

เคยใส่แต่
    1GB x 2 + 512MB x 2 ( จนอะ -*- )
    Dual Channel (ใส่ 3 ตัว ยัง Dual ได้เลย)
    บอร์ด ชิบเซ๊ต 965P / P45 (ขึ้นกับเมนบอร์ดนั้นๆ)

Comment

ใส่ตรงแถวก็ดูอัลได้เลย

Comment

ได้

มั้ง.5+

Comment

ดูอัลครับ เคยใส่

ตอนนั้นยัด 6 GB บนวินโดว์ 32Bit......เกรียนสุด ๆ

Comment

งี้ต้องจัดแล้ว แรมแพงไม่มีปัญญาใส่ 8Gb 5 5 5 5

ขอบคุณทุกความเห็นครับ

Comment

ตอนนี้ผมใส่ G.Skill 2 GB 1066 กับ OCZ 1 GB 800 มันยัง Dual กันเลยคับ บอร์ด Asrock A785

Comment

ผมก็ใส่อยู่เนี่ยครับ 4แถว 6GB Dual แน่นอน คนละยี่ห้อกันด้วยซ้ำ

G.Skill 2GBx2 + Kingston 1GBx2
                Attached Files

Comment

อยู่ที่ชิพเซ็ตว่ารองรับไหมครับ

Comment

ใส่ แล้ว ลอง....

....

Comment

Originally posted by Geil View Post
                      ดูอัลครับ เคยใส่

ตอนนั้นยัด 6 GB บนวินโดว์ 32Bit......เกรียนสุด ๆ

เห็นมีโปรแกรมหนึ่ง เอาพื้นที่แรม มาเป็นฮาร์ดดิส หรือจะเรียกว่าSSDดีก็ไม่รู้ เค้าบอกว่าเร็วกว่าSSDซะอีก จำได้ว่าชื่อซุปเปอร์สปิด แรมดิสนี้แหละ

จำไม่ได้ว่า เจ้า32bit จะเห็นแรม3กิเท่าไร ถ้าเอามาแปลงฮาร์ดดิสก็ซะ3.5กิล่ะกัน

Comment

32 Bit เห็นแรม 3.5GB ครับ

ผมเอง ใช้แค่ 1*2 1066 Crucial พอครับ ซิ้งส้มครับ

Comment

Working...
                        X