Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใครใช้Photoshop CS3มาคุยกันหน่อยคร้าบบ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ยังไม่ได้ลองว่ากินแรมหรืออะไรน้อยลงไหม เป็นไปได้ว่ามันOptimizeให้ใช้กะCore Duoได้ดีขึ้นอ่ะครับ แต่ที่แน่ๆเวลาเปิดใช้Toolต่างๆเช่นType Toolครั้งแรก ค่อนข้างช้าครับ แต่ครั้งต่อๆไปถึงแม้จะปิดโปรมแกรมแล้วเปิดใหม่ก็ยังเร็ว ไม่รู้ทำได้ไง(คงจะมีการสร้างConfigหรือIndexตอนเปิดครั้งแรกหล่ะ)
    เอาเป็นว่าผมว่าเวอ์คกว่าCS2ครับ ถ้าไม่นับว่าลงPlug Inตัวที่เคยใช้อยู่ไม่ได้

Originally posted by sorotbug View Post
    ยังไม่ เสถียร เท่าไหร่ครับ

พวก โปร ยังใช้ CS ธรรมดากันอยู่เลยครับ

แต่ถ้า อยากเล่น อยากลองก็ถือว่าโอเคมากครับ
    อันนี้แน่นอนครับ เพราะถ้าเราใช้อะไรชินแล้วก็ยังอยากใช้อันนั้นต่อไปหล่ะ อย่างน้อยผมว่าเรื่องFontsที่ใช้ CSดีกว่าCS2เยอะ(ยังไม่ค่อยได้ลองกะCS3ว่าใช้อันไหนได้หรือไม่ได้อย่างไร) อีกอย่างตอนนี้ถ้าจะใช้งานหนักๆผมว่าCS+PluginsกะPersetsดีๆเวอร์คสุดครับ
    และก็เป็นไปได้ว่า พวกโปรเค้าใช้โปรแกรมของแท้กัน แน่นอนว่าของแท้พวกนี้ราคาไม่ใช่น้อยๆเลยนะครับ จะเปลี่ยนแต่ละทีต้องดูก่อนหล่ะ ว่าได้อะไรเพิ่มขึ้นมาเหมาะสมกับเม็ดเงินที่ลงไปไหม บางอย่างสามารถใช้Plug inทำได้ โดยไม่ต้องUpgradeครับ
    Last edited by Beaver_XT; 7 Aug 2007, 21:29:41.

Comment

เรื่องGF Print Proผมหาวิธีใช้ได้แล้วนะครับ ต้องUpdateเป็นV5ครับ สำหรับคนที่ใช้อยู่ก็โหลดได้เลย(เป็นบิตนะครับ)
      http://www.torrentreactor.net/torren...ne_Fractals_5/

Comment

มีเรื่องรบกวนหน่อยครับ คือผมจะแต่งภาพตามลิงค์นี้
        http://www.graphic-design.com/Photos...tch/index.html
        แต่ติดที่ว่าแปลไม่ออก ยังไงช่วยพี่ๆแปลเป็นไทยให้หน่อยได้ไหมครับ
        ขอบคุณครับ

Comment

Originally posted by tassapon View Post
          ใช้ใน windows รู้สึกกว่า รัน app เร็วขึ้น พวก filter effect เร็วขึ้น ไม่ต้องใช้ image ready ทำ animation แล้ว
          มิน่า ทำไมถึงไม่มี Imageready

(มีลงมานานแล้ว แต่ใช้ไม่ค่อยเป็น)

Comment

ยัง CS2 อยู่เหมือนกัน อิอิ

Comment

Originally posted by Sketch View Post
              มีเรื่องรบกวนหน่อยครับ คือผมจะแต่งภาพตามลิงค์นี้
              http://www.graphic-design.com/Photos...tch/index.html
              แต่ติดที่ว่าแปลไม่ออก ยังไงช่วยพี่ๆแปลเป็นไทยให้หน่อยได้ไหมครับ
              ขอบคุณครับ
              ช่วยเปิดDictก่อนได้ไหมคับ พอดีช่วงนี้ไม่ค่อยว่างอ่า

Comment

ยังใช้ 7 อยู่เลย แต่เคยลอง install กับเครื่องเก่า ดูมันอืดๆ เลยไม่คิดลงอีกเลย อิอิ

ขอบคุณท่าน 191 ด้วยครับสำหรับ Plug in
                Last edited by Provider; 10 Aug 2007, 09:50:29.

Comment

ขอบคุณท่าน191ด้วยนะครับ สำหรับBrushes ตอนนี้ผมเปลี่ยนมาใช้กะVistaแล้ว หน้าตามันดูเหมือนMACชอบกลแฮะ.. แต่ก็สวยดีครับ

Comment

Originally posted by kasemsakk View Post
                    มิน่า ทำไมถึงไม่มี Imageready

(มีลงมานานแล้ว แต่ใช้ไม่ค่อยเป็น)
                    ImageReady เป็นตัวทำ Animated แบบลายเซ็นของผมนั่นแหละ
                    แต่สำหรับ Photoshop CS3
                    มันได้รวม ImageReady เอาไว้รวมกันด้วยเลย

สำหรับ Version ใหม่นี้ ชอบมากๆ ครับ
                    ใช้งานง่ายขึ้น ทำงานได้ง่ายขึ้น
                    ทำ Retouch ต่างๆ ก็สะดวกมากขึ้น

Comment

ของผม มีปัญหาอย่างเดียวตอนใช้คำสั่ง Color Replacement tool มันจะขึ้น invalid(t) -180 อะไรนี่ละครับ แล้วเป็นคำสั่งที่ผมต้องใช้บ่อยซะด้วย เรียกว่าใช้ไป เซฟงานเป็น .psd เลยละ กลัวมาก

Comment

Originally posted by CaptivAte View Post
                        ของผม มีปัญหาอย่างเดียวตอนใช้คำสั่ง Color Replacement tool มันจะขึ้น invalid(t) -180 อะไรนี่ละครับ แล้วเป็นคำสั่งที่ผมต้องใช้บ่อยซะด้วย เรียกว่าใช้ไป เซฟงานเป็น .psd เลยละ กลัวมาก
                        ไม่ต้องกลัวคับมันไม่แฮงค์ง่ายๆด้วยซิ แต่เซฟไว้ก็ได้ครับกันพลาด

Comment

Working...
                        X