ปัญหาN68PV-GS เล่นเกมส์แล้วกระตุกกว่า M2A-VM เคยเล่นบนตัวหลังลื่นไหลดีอยู่โดยเห็นได้ชัดเจนจากเกมส์ PES2010 โดยเฉพาะช่วง Replay ส่วนอีกเกมส์ SPLINTER CELL:conviction แค่เริ่มเข้าเกมส์หมุนเมาส์แทบไม่ได้

อุปกรณ์ที่ใช้เป็น
CPU X2 5000+
MB M2A-VM ไดร์เวอร์จากแผ่น
RAM DDR2 2GB/800
VGA HIS 4670 512MB ไดร์เวอร์ ATI CCC 8.12 released
HDD seagate 500GB/7200rpm SATA (แบ่ง3พาร์ทิชั่น โดยเกมส์จะอยู่ไดร์ฟDไม่มีข้อมูลอื่น)
Windows XP SP3

ผมอยากทราบว่าปัญหามันเกี่ยวกับไดร์เวอร์หรือ (แต่.ผมก็โหลดใหม่จาก Asrockแล้วนะ)
ขั้นตอนการลงไดร์เวอร์มีส่วนหรือเปล่า? (ผมลงDriver MBแล้วลงCCC)
ปล..ตอนเปลี่ยนเมนบอร์ดผมลง windows Driver ใหม่ทุกครั้งครับ

ขอบคุณครับ