Announcement

Collapse
No announcement yet.

ซื้อฮาร์ดดิสใหม่เพิ่ง2ตัว ไว้โหลดบิตกับเก็บไว้ จำเป็นต้องแบ่งพาทิชั่นไหม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by bananaproject View Post
    ของที่มีอ่ะนะ เท่าที่ผมรู้อ่ะ....SSD2ลูก..HDD SATA 300(OS)..700(Bit)..700(Storage)..3ลูก....DVD-RW 2ตัว....SATA Slot 6........มีของแล้วนะ...
    ...............................................................................................................

ถ้าเป็นผมอ่ะจะจัดตามแบบที่ผมว่าไว้ข้างบนนั้นล่ะ....
    1..SSD ต่อ Raid 0 กันซ่ะ...เอาไว้ลงOSจะได้ไว ๆ...
    2..DVD อ่ะที่มีต่อด้วย....
    3..HDD ที่โหลดบิทอ่ะ ท่านจะแบ่งหรือจะไม่แบ่งไงก็ตามใจก็เอามาต่อซ่ะ...
    4..HDD ที่เก็บอ่ะท่านไม่ได้แบ่งก้อเสียบไปด้วยเลย..
    5..ครบพอดี6ช่อง...
    เหลือHDD 300 ที่ท่านแบ่งไว้ลงอะไรต่างๆอ่ะ.....ถ้าาาาา...คิดว่ากลัวที่เก็บจะไม่พอ..หาBox 2ช่องมา 1ตัวเลยแล้วจับเอาHDD300ที่ท่านมีต่อซ่ะ...จะย้าย - ลบ - แก้ไขข้อมูลอ่ะไรกับHDDลูกนั้นก็ตามสบายมันอยู่ในBox แล้วนิ........แล้ว.....หากท่านยังกลัวว่าไม่มีที่เก็บพออีก...Boxที่มีอยู่ก็ยังเหลืออยู่อีก1ช่อง....จะหา 1T 1.5T 2Tหรือจะมีขนาดเท่าไหรก็ตามใจ ก็เอามาใส่ได้ล่ะ.....

ว่าแต่..จะเก็บเยอะไรกันขนาดนั้นเลยเหรอนิ...ขนาดว่าที่ผมใช้อยู่นี้มันยังเหลือที่ว่างๆอีกเยอะเลยนะนี้...อะไรที่ดูแล้วใช้แล้วก็เอาลงแผ่นเก็บไว้ดีกว่าม๊ะ..เก็บไว้ในที่ ๆเดียวมันเสียว ๆอ่ะนิ....

เห็นด้วย เอาตัว300กิ ลงEX BOXแทน จะใช้ก็เปิด ไม่ใช้ก็ปิด เพราะที่เหลือใช้ตลอดซะด้วย ขอบคุณมากครับ อิอิอิ

Comment

แบ่งดีกว่า

เพราะเป็นระเบียบดี

^^

Comment

Working...
      X