Announcement

Collapse
No announcement yet.

Hd Ready กับ full HD

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Hd Ready กับ full HD

Hd Ready กับ full HD อันไหนให้ภาพได้สวย

คมชัดกว่ากันครับ

full HD ครับพี่น้องครับ

Comment

full HD

Comment

HD ready คือลองรับ Hi-def ครับ แต่ความละเอียดมันแค่ 1366x768 ถ้า full HD คือ 1920x1080 ครับ

Comment

ไม่ต่างกันหรอก

Comment

Originally posted by Auto HD View Post
            Hd Ready กับ full HD อันไหนให้ภาพได้สวย

คมชัดกว่ากันครับ
            ขึ้นอยู่กับว่าสิ่งที่ดูด้วยครับ

ถ้าเอาแต่หนัง 1080p มาเทียบ ก็ต้องตอบว่า Full HD
            ให้ภาพดีคมชัดมากกว่า เพราะตัว HD ready มันต้อง
            อัพสเกลขึ้นไป ความคมชัดของภาพเลยสู้ไม่ได้
            แต่ถ้าเอามาดู Free tv vcd และ dvd ภาพที่ได้
            ไม่แตกต่างกันจนรู้สึกได้ครับ
            ซื้ออะไร ดูที่การใช้งานก่อนครับ ไม่ใช่ซื้อของราคาแพงๆ
            ไว้ก่อนจะดีกว่าเสมอไป อย่างเพื่อนผมซื้อ
            LCD TV Samsung 32 นิ้วตัวละเกือบสามหมื่นบาท
            มาให้แม่เขาเอามาดูละครหลังข่าวอย่างเดียว ซึ่งภาพ
            ที่ได้มันก็ไม่ได้แตกต่างจากตัวละหมื่นกว่าบาทเลยครับ
            แล้วอย่างนี้จะซื้อไปทำไมแพงๆ และฟังค์ชั่นที่มีมากมาย
            กว่าทั่วไปก็แทบไม่ได้ใช้เลย
            Last edited by IBM User; 14 May 2010, 11:30:21.

Comment

ถ้าเอา มาดูแค่ หนัง dvd5 rip จาก dvd9

ready ชัด กว่า full จริงไหม

Comment

เข้ามาเก็บข้อมูลครับผม พอดีเล็งๆ LCD 32'' Full HD ไว้ ดูหนัง Blu ray แต่กลัวจะไม่ต่างมากกับ HD ready เลยจะข้ามไปเป็น LCD TV 42'' ไปเลย น่าจะเห็นผลกว่า อิอิ เก็บตังนานๆเลย ฮ้าๆๆ

Comment

Working...
                X