Announcement

Collapse
No announcement yet.

ผู้รู้ ช่วยดู อุณหภูมิ NB การ์ดจอ กับ cpu ทีครับว่าร้อนไปไหม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ผู้รู้ ช่วยดู อุณหภูมิ NB การ์ดจอ กับ cpu ทีครับว่าร้อนไปไหม

ผู้รู้ ช่วยดู อุณหภูมิ การ์ดจอ กับ cpu ทีครับว่าร้อนไปไหม

Notebook รุ่น Acer Aspire 5520G

ไม่ได้เปิดโปรแกรมอะไรไว้เลยครับ ดูให้ทีครับ ร้อนไปไหม

ถ้าร้อนเกินไป แนะนำทีครับ ว่าต้องทำยังไงบ้าง ซื้ออะไรเปลี่ยนบ้าง ช่วยทีครับ ทั้งการ์ดจอ และ CPU เลยครับ

ภาพครับ

ขอขอบคุณล่วงหน้าครับ

เล่นเกม กระตุกมาก ครับ

Comment

ผมว่าร้อนนะครับ 70 องศาเลย

ของผมอยู่ที่ 50-60 องศาครับ ไม่ใช่ acer นะครับ (I5)

Comment

แล้วจะต้องทำยังไงบ้างครับ เปลี่ยนอะไรบ้างครับ

Comment

อุ๊ย...ขอ Edit หน่อย ลืมดูว่าความร้อนตอนไม่ได้เปิดโปรแกรมอะไรเลย
          ความร้อนขนาดนี้ ถือว่าร้อนตับแตกเลยครับ แกะปัดฝุ่นทาซิลิโคน ช่วยได้มากเลยนะครับ หรือถ้าจะให้แหล่ม ก็โมบอดี้ซักที
          Last edited by ok.chok; 14 May 2010, 12:48:57.

Comment

คิดว่าคงเปลี่ยนอะไรไม่ได้หรอครับ
            แต่สามารถหาพวก Cool Pad มารองใต้ NB
            เพื่อลดความร้อนได้ ไม่งั้นคงต้องโมเครื่อง
            เพิ่มรูระบายอากาศเอาครับ (ซึ่งถ้าทำแบบนั้นจะหมดประกัน)

Comment

ร้อนครับ การ์ดจอ GF8400 M G ด้วย เสียวจะเป็น HC มากครับ

Comment

อ่อ ขอบคุณมากครับ

Comment

เครื่องร้อนไปรึเปล่าครับ เทียบกับผม hp3114tx ใช้cpu intel T8100 แต่ถ้าเล่นเกมส์การ์ดจอผมก็ขึ้นไป80กว่าๆเหมือนกัน

ถ้าเครื่องหมดประกันแล้วก็เอาไปให้ร้านทำความสะอาด เป่าฝุ่นแล้วใส่ซิลิโคนใหม่ดีกว่าครับ ไม่งั้นก็โมตรงฐานเห็นมีคนรับทำอยู่
                  ถ้ายังไม่หมดประกันก็หาcoolpadมาใช้ครับ

Comment

การ์ดจออยู่ใน BlackList นี่

เล่นเกมกระตุก มาจาก spec ไม่ถึงเปล่า หว่า

Comment

ขอบคุณมากครับ ผม

Comment

การ์ดจอเมื่อ 2 ปีก่อน(gf8400M/8600M) ปล่อยตั้งไว้เฉย ๆ ไม่ควรจะถึง 70c ครับ

Comment

ต้องหา cool pad มาใส่ใส่ไหมครับ

เครื่องหมดประกันแล้วด้วยสิครับ

แล้วจะต้องทำอย่างอื่นด้วยไหมครับ นอกจากซื้อ Cool Pad มารอง

แนะนำทีครับ

Comment

หมดประกันแล้ว จัดไปโมเลยครับ อุอุ

Comment

ถ้าฟูลโหลดก็ธรรมดาครับ ถ้าเปิดเฉยๆๆ นี่ โหดมากครับ

Comment

Working...
                              X