Announcement

Collapse
No announcement yet.

สเปคนี้เล่นเกมส์ลื่นไหมค่ะ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สเปคนี้เล่นเกมส์ลื่นไหมค่ะ

Motherboard : P5KPL - AM/PS
    CPU : intel pentium dual core e5200 2.5 GHz
    RAM : 2 GB
    HDD : 500 GB
    graphic card : GTX 470 หมายเหตุ : กำลังจะไปซื้อ
    PSU : 700 W

แล้วพอเล่นเกมส์อย่าง crycis ลื่นไหมอะ เพราะ CPU เรา 2.5 เอง แรม 2 กิ๊ก กะว่าจะเปลี่ยนเมมบอร์ด ดีไหม หรือเปลี่ยน แค่ CPU เอา เพราะจริงๆก็อยากได้เมมบอร์ดที่รับรอง DDR3 หรือใครมีขอแนะนำอะไรดีๆก็ช่วยหน่อยนะค่ะ ^^

ซีพียู ต่ำเกินไปครับ ถ้าเล่น crysis ซีพียูไม่ไหวครับ อย่างต่ำๆ core2

ผมเข้าใจถูกป่ะ ส่วนตัวไม่เล่นเกมครับ แต่เล่นเครื่องเพื่อนอยู่บ้าง รอท่านอื่นมาตอบต่อ

เกมเดี่ยวนี้เน้น ซีพียูเป็นหลัก ซีพียูกับการ์ดจอต้องควบคู่กันไป

Comment

cpu เป็นคอขวดสำหรับ GTX470 แน่นอนคับ

Comment

RAM ก็ต่ำไปครับ

Comment

พอดีเมมบอร์ดตัวนี้รับรองได้แค่ 4 GB เองค่ะ แต่ใจก็อยากเปลี่ยนเมมบอร์ด ที่มันรับรองถึง 16 GB อะ กะจะเปลี่ยน CPU เป็น i5 ไม่ก็ i7

EVGA P55 FTW200 Motherboard ตัวนี้อะ
          Last edited by mixzerory; 14 May 2010, 14:23:32.

Comment

ลองมองค่าย AMD + ATI ดูบ้างมั้ยคับ CPU + M/B + VGA ราคาถูกกว่าเยอะเลย

Comment

พอจะแนะนำ Motherboard ได้ไหมค่ะ เอาที่รับรอง intel นะ พวกรับรองถึง 16 GB

Comment

16 Gb มันคงมากเกินความจำเป็นแล้วหละคับ 2 Gb. เล่น crysis AVP ยังกินเต็มเลย 2-4 ก็พอแล้วหละ

เพราะยังไงใส่ไป 16 คอมก็เห็นแค่ 3.x Gb. เอง เปลืองเปล่าๆ

Comment

ก็นะ พูดง่ายๆเลยว่า อยากได้ที่มันเยอะๆไว้ก่อนไงค่ะ ถ้ามันไม่คุ้มหรือว่ายังไง ก็จะเปลี่ยน

Comment

CPU ต่ำไปสำหรับ 470 ครับ

Comment

จริงๆแล้ว 2GB ถ้าสำหรับ Windows XP พอครับ แต่ว่ามันจะพอดีเกินไป
                      แต่ถ้า Windows 7 นั้นจะไม่พอ

เลยแนะนำให้ใส่ 4GB ดีกว่า กำลังดีครับ
                      ใส่แรมมากกว่า 4GB นั้น ณ ปัจจุบันยังไม่มีประโยชน์ครับ

Comment

อยากไปฟังข้างบนครับ

เล่นได้สบายๆ

Comment

ป๊าดล่อ GTX470 เลยหรอ

555+

Comment

อยากแรงลากซีพียูซัก 4.0 เพิ่มแรมเป็น 4 กิก แค่นี้ก็เล่นได้สบายๆแล้วครับ

Comment

Originally posted by bandit_m View Post
                              ป๊าดล่อ GTX470 เลยหรอ

555+
                              จ้า ^^

แล้วมีใครพอจะแนะนำไหมอะ CPU อ่ะ เอาพวกตระกูล i3 i5 i7 หรืออะไรดีว๊า

Comment

Working...
                              X