Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยอัพสเปคเครื่องนี้หน่อยครับผม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยอัพสเปคเครื่องนี้หน่อยครับผม

E8400+V8
    P5QPRO
    HIS4830ICEQ4
    GSKILL4GB
    TAGEN600W

MBตัวนี้อัพไปได้สุดๆที่เท่าไหนครับ ขอบคุณล่วงหน้าทุกท่านครับ

งบ ????

Comment

เครื่องนี้เต็มที่ๆอัพได้เลยครับ กะจะเอาให้ดีที่สุดที่บอร์ดนี้จะรับไหวน่ะครับ

Comment

Originally posted by birtbirt_p View Post
        งบ ????
        ระบุงบด้วยจ้า ซัก 2 - 3 หมื่น ไรเงี้ย
        ^^a ล้อเล่นๆ ระบุงบด้วยจร้า คนอื่นจะได้ พอจัดให้ได้

Comment

บอร์ดตัวนี้ใส่ 5970 ได้น่ะ จะใส่มั้ย

Comment

ท่าน birtbirt มองว่าคุ้มไหมครับ ถ้าอัพไป5970เลย แต่ยังใช้ cpu ตัวเดิม เครื่องนี้หลักๆผมใช้แต่งภาพกับเล่นเกมพวกcod2ครับ

Comment

Originally posted by kaka8888 View Post
              ท่าน birtbirt มองว่าคุ้มไหมครับ ถ้าอัพไป5970เลย แต่ยังใช้ cpu ตัวเดิม เครื่องนี้หลักๆผมใช้แต่งภาพกับเล่นเกมพวกcod2ครับ
              เอาจริงๆ ผมว่า 5850/5870 กำลังดีครับ
              สองตัวนี้ไม่ต้องเปลี่ยน PSU
              แต่ถ้า 470 ก็อาจจะพอได้อยู่ครับกับ TAGEN600W

Comment

ถ้าจะอัพ VGA เห็นด้วยกับ ข้างบนนะ

5850 กับ 5870 น่าจะเป็นทางเลือกที่น่าสนใจกว่า

กิน Watt น้อยกว่า (ใช้ในระยะยาว ค่าไฟถูกลงเดือนละหลายตังค์อยู่)

Comment

เอาจริงๆผมก็เล็งๆ5870ไว้นี่แหละครับกำลังดี 5970ผมมองว่ามันเลยcpuผมไกลไปหน่อยน่ะครับ ยิ่งตัวนี้ถ้าpsuเดิมผมไหวยิ่งดีครับ ประหยัดไปได้อีกหน่อย

Comment

Originally posted by kwanss009 View Post
                    ถ้าจะอัพ VGA เห็นด้วยกับ ข้างบนนะ

5850 กับ 5870 น่าจะเป็นทางเลือกที่น่าสนใจกว่า

กิน Watt น้อยกว่า (ใช้ในระยะยาว ค่าไฟถูกลงเดือนละหลายตังค์อยู่)
                    หาสมาชิกเข้าคลับใหญ่เลยน่ะ...อิอิ

ส่วน จขกท ถ้าเลง 5870 อยู่ ลองดูตัวนี้ครับ แรง สวยเย็น(ที่ เจได มีของ)
                    Last edited by birtbirt_p; 14 May 2010, 15:36:47.

Comment

Working...
                    X