Announcement

Collapse
No announcement yet.

###ถามเรื่องปัญหาครับ ดูไฟล์วีดีโอแล้วเครื่องค้าง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ###ถามเรื่องปัญหาครับ ดูไฟล์วีดีโอแล้วเครื่องค้าง

คืออาการตามหัวข้อเร้ยครับ

ไม่ว่าจะเป็นไฟล์อะไรเวลาดูไปได้ประมาณ 15 นาที

เครื่องมันจะค้างเร้ยครับ

บางทีค้างทั้งๆที่จอมืด บางทีก้อภาพค้าง

ทำอะไรไม่ได้ต้องรีอย่างเดียวครับ

ลองมาหลายโปรแกรมครับทั้ง windows media,nero showtime

ค้างเหมือนกันหมดครับ

แต่มีจุดสังเกตุอยู่ครับคือว่าตอนผมลง k-lite MagaCode

แล้วมันขึ้นว่า Register อะไรซักอย่าง error เนี้ยหละครับ

แล้วมันก้อจะบอกว่าจะลบไหม yes/no

แล้วผมก้อเลือก no ครับ(ลองเลือก yes แล้วก้อเหมือนกันครับ)

ยังไงรบกวนด้วยนะครับ

ส่วนสเปคเครื่องผมก้อตามลายเซ็นเร้ยครับ

อ้อ!! คือตอนที่ OC VGA และยังไม่ OC VGA ก้อค้างเหมือนกันครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ ^^

ขออนุญาติขุดค้าบบบบ ^^"

Comment

Codec ลงไปทับเวอร์ชั่นเก่าๆมั้ย
      หรือลง Codec อื่นๆอีก
      ลองถอด codec เก่าๆ ทั้งหมดให้เรียบร้อยก่อน
      แล้วค่อยลง codec รุ่นใหม่ลง

Comment

- ลอง KM PLayer หรือ VLC รึยังครับ
        - ลองลบ codec ทุกตัวออกให้หมด แล้วลองไล่ลง ไล่ดูที่ละตัวครับ

Comment

ลบ code นี่หมายถึง เอา k-lite ออกใช่ไหมครับ

พอดีว่าผมไม่ได้ลง code แบบเป็นตัวๆอะครับ

ผมลงตัว k-lite ตัวเดียวเร้ยครับ

เมื่อก่อนผมก้อเคยเป็นแบบนี้

แล้วอยู่ๆมันก้อหายไปเองครับ

แต่พอเปงคราวนี้มานไม่ยักจาหายอะ ^^"

เด่วจะลองเอา k-lite ออก

แล้วลองไล่ลงเวอร์ชั่นเก่าๆดูครับ

ที่จะบอกคือแบบนี้หรือป่าวครับ ?_?

Comment

ผมเคยเปนเหมือนกันคับ
            ผมทำเหมือนคุณเลยลงทุกอย่าง จนรำคาญ ลงวินโดใหม่เลย
            หายเลยคับ

Comment

Originally posted by Karnklg View Post
              ผมเคยเปนเหมือนกันคับ
              ผมทำเหมือนคุณเลยลงทุกอย่าง จนรำคาญ ลงวินโดใหม่เลย
              หายเลยคับ
              ต้องทำกันขนาดนั้นเร้ยหรอครับ ^^"

Comment

อัพเดดครับ ตกลงได้แล้วครับ

ไปๆมาๆต้องนั่งลง K-lite MagaCode ตั้งแต่ V.1.49-2.25 เลยครับ ^^"

ไม่รู้ไปแก้ได้ที่ V. ไหน ^^

Comment

Working...
                X