Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนเรื่อง DFI Infinity P965 Dark

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวนเรื่อง DFI Infinity P965 Dark

จากที่ดูรายละเอียดของตัวบอร์ด
    http://www.hardwarecanucks.com/hardw...rd-review.html

จะเห็นว่ามันเป็นแบบนี้อ่ะ
    PCIe X16 in single mode and X16/X4 in Crossfire

1.เลยอยากทราบว่า มันหมดสิทธิ์ SLI ได้เลยใช่มั้ยครับ
    2.แล้วการ์ดตัวเดียวสามารถใส่ของ GF ได้ทุกรุ่นอ่ะป่ะ

ปล.เห็นหลายๆท่านใช้บอร์ดตัวนี้แล้วเล่น GF ได้ เลยสงสัยอ่ะครับว่ามันจะเล่น SLI ได้ด้วยหรือเปล่า เพราะรายละเอียดมันบอกว่าเป็น Crossfire

ขอบคุณครับสำหรับความคิดเห็น

-*-

Comment

SLI ไม่ได้ครับ แต่ใส่การ์ดเดี่ยวได้ไม่มีปัญหาครับ

Comment

Originally posted by Amagin View Post
        SLI ไม่ได้ครับ แต่ใส่การ์ดเดี่ยวได้ไม่มีปัญหาครับ
        ขอบคุณครับสำหรับคำแนะนำ กระจ่างแล้วครับ....

Comment

ได้แต่ cf ครับ หุๆ

Comment

ลองยืม XFX GF8600GT ของท่านอื่นมาเทสใส่ดู เผื่อจะมีเฮ ทำ SLI ได้
            ไม่ลองไม่รู้ ที่มันไม่เขียนว่า SLI ได้นั้นเพราะเดี๋ยวชิปพวก nForce (SLI) จะขายไม่ได้ นะ

Comment

Originally posted by TWK. View Post
              ลองยืม XFX GF8600GT ของท่านอื่นมาเทสใส่ดู เผื่อจะมีเฮ ทำ SLI ได้
              ไม่ลองไม่รู้ ที่มันไม่เขียนว่า SLI ได้นั้นเพราะเดี๋ยวชิปพวก nForce (SLI) จะขายไม่ได้ นะ
              กะจะถอยมาวันนี้แหละพี่ท่าน แต่ยังไม่คิดทำ SLI เลยกะจะถามเป็นข้อมูลไว้ก่อน เพราะอนาคตไม่แน่ เผื่อได้มาถูกๆจะได้สอยเลย เหอะๆๆๆ

Comment

Originally posted by TWK. View Post
                เอางี้เลยรึท่าน แต่รู้สึุกว่ามันจะต้อง ลงแพท นะถึงจะใช้ได้ เคยอ่านเจอ

Comment

ถ้าจะซื้อการ์ดจอมาอีกตัวมาเพื่อ SLI เลยไม่แนะนำให้เสี่ยง นะ (เสี่ยงมากไป นะ ++")
                  ถ้าทำได้จริงกลัวคะแนนมันเพิ่มไม่เกิน 10% นี้ละยุ่งเลย อะ 555+
                  *ลองยืมของท่านอื่นมาเทสเล่นๆ ดูดีกว่า หุหุหุ

Comment

เลือกเล่น DFI ถูกแล้วครับ ซื้อไปแล้วไม่ผิดหวัง MOD เยอะ อัดสนุกมือ

Comment

ผมก็พึ่งสังเกตุดูในคู่มือดีๆ มันเขียนแค่ว่า support crossfire ไม่ได้เขียนว่า sli

ป.ล.แต่ตอนนี้ก็ใช้ GF7900gs อยู่ไม่มีปัญหาอะไรคับ

Comment

Working...
                      X