Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากอัพเกรด คอมช่วยหน่อย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากอัพเกรด คอมช่วยหน่อย

อยากอัพเกรด คอมช่วยหน่อยเอาแบบเต็มที่เลยนะลูกชายชอบ
    INTEL Prettum D 3.0 GH
    RAM kingston 667/5300 1.5 GB DDR 2
    GeForce 8600 Gt 512 MB HDD 160 G 7200 rpm SAT
    เปลียน CPU อย่างเดียวได้ไหม เอาแบบเต็มที่เลย motherboard asus P5VD2 -VM SE

1. งบ??
    2. จะเอาไปทำอะไรพิเศษหรือเปล่า

Comment

เล่นเกมส์ ใช้งานที่บ้าน 3000-4000บาท

Comment

socket 775 รึเปล่าครับ

Comment

อันเดิมนี้ใช้งานด้านไหนมีปัญหาครับ

Comment

Originally posted by punsup View Post
            อันเดิมนี้ใช้งานด้านไหนมีปัญหาครับ
            เล่นเกมส์ออนไลย์ เล่นเน็ต ไรหนัง อะไรพวกนี้ บางที่เล่นเกมส์พวกสามมิติ และโหลดบิดโทเรน เน็นไปทากเกมส์มากกว่า ลูกชายอายุ 15 เขาใช้อยู่ เขาบอกว่ามันไม่แรงครับ ผมก็ไม่คอยรู้สะด้วย

Comment

Originally posted by kmon View Post
              เล่นเกมส์ออนไลย์ เล่นเน็ต ไรหนัง อะไรพวกนี้ บางที่เล่นเกมส์พวกสามมิติ และโหลดบิดโทเรน เน็นไปทากเกมส์มากกว่า ลูกชายอายุ 15 เขาใช้อยู่ เขาบอกว่ามันไม่แรงครับ ผมก็ไม่คอยรู้สะด้วย
              ใช่ครับชอกเก็ต 775 ครับ

Comment

X2 240 - 1920
                ASROCK A785GM-LE/128M - 2050

Comment

Originally posted by punsup View Post
                  X2 240 - 1920
                  ASROCK A785GM-LE/128M - 2050
                  หมายถ฿งเปลียนแค่เมนบอดอย่างเดียวหรือครัง อุปกรณ์ อย่างอืนยกจากของเกามาใส่ใช่ได้เลยหรือครับ

Comment

ครับ ตามนั้นแหละครับ

Comment

Working...
                    X