overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 30
    OverclockZone Member basboths's Avatar
    นนทบุรี บางใหญ่ จุฬา แถวนั้นอะครับ

Default ท่า CPU ขางอนี่ ดัดได้ไหมครับ

ตามนั้นครับพอดีขามันงอมา2ขาดัดได้ไหมครับกลัวหักจิงๆ

OverclockZone Member horse's Avatar

อย่าดัดเองเลยครับ หักง่ายมากๆ

OverclockZone Member Athlon_TFS's Avatar
    <<heARt of KahO>>

ดัดได้ 6000+ เก่าของผมงอไปแถบกว่า ๆ ใช้คัดเตอร์วางตรงร่องแล้วดันขึ้นมาช้า ๆ พอเห็นว่าตรงดีแล้วก็เอาไปใส่ซ็อกเก็ตเลยครับ ครั้งแรกอาจจะไม่เข้าก็ค่อย ๆ ขยับซ้ายขวาดี ๆ เดี๋ยวมันลงเองก็ใช้ได้

แต่ระวังหน่อยก็แล้วกันครับ

OverclockZone Member basboths's Avatar
    นนทบุรี บางใหญ่ จุฬา แถวนั้นอะครับ

ครับเดี๋ยวว่าจะยกไปให้เจได ดัดให้อะครับเสียวๆหัก ซื้อมาแพงซะด้วยซิ7890 บาทแนะ Y-Y

OverclockZone Member ARt_EnT3R's Avatar

Quote Originally Posted by basboths View Post
    ครับเดี๋ยวว่าจะยกไปให้เจได ดัดให้อะครับเสียวๆหัก ซื้อมาแพงซะด้วยซิ7890 บาทแนะ Y-Y
    *-* 6 คอร์หรองับ

นี่แหละข้อเสียซีพียูเอเอ็มดี มีขา - -*

OverclockZone Member

ดัดได้ครัฟ ระวังนิดนึง

OverclockZone Member [B]'s Avatar

อ่านเป็นตัด หลงตกใจ ต้องใช้ความปราณีต มากนะนั้น

ครับคงเล่น นะโปเรียล ไปพักนึง จนกว่าสถานะการบ้านเมืองจะสงบ ยังไปพันทิพไม่ได้ด้วย เห้อเซ็งเป็ด อ้อ เก่ากว่าเยอะครับ ตอนซื้อใหม่ๆ x4 940 ครับ ดัดได้ก็สบายใจแล้วกลัวเสียเงินซื้อใหม่ ยังเรียนไม่จบหาตังเองไม่ได้ครับ Y_Y

OverclockZone Member dodge2009's Avatar

เคยดัดแต่ Intel ตามหลักการมันดัดได้ครับ ถ้าตรงและเสียบเข้ารูได้เหมือนเดิม อาจติด....ถ้าฟิตเข้าล๊อกพอดีอ่ะได้...

แต่ถ้าไม่ได้ก็ทำใจ ช่างมานนนนน

Super Moderator tor_Za's Avatar

ไม้บรรทัดแบบบางๆ ดินสอกด ขนาด 0.5 (เอาใส้ดินสอออก)

-ถ้ายิ่งใหญ่อย่างที่กร่างไว้จริง ควรใช้ความยิ่งใหญ่กร่างหาคนแจ้งความชั่วของตัวเอง
    -อย่าปลอกสายลำโพงให้ยาวเกินความจำเป็นนะ เดี๋ยวแอมป์จะดับได้เวลาโยกตู้ลำโพง
    งดแรงชั่วคราว

OverclockZone Member darkdonut's Avatar

Quote Originally Posted by tor_za View Post
    ไม้บรรทัดแบบบางๆ ดินสอกด ขนาด 0.5 (เอาใส้ดินสอออก)
    ท่านต่อพูดถูก หรือจะหาอะไนที่เป็นท่อ เช่นเข็มฉีดยาที่ใช้ดูดยาจากขวดหรือฉีดยาชา ครอบที่ขาแล้วค่อยๆดัดขึ้นมาก็ได้ครับ

งอมากหรือเปล่าครับ ถ้างอมากมีโอกาสหักสูง แค่ล้มทำตามท่านต่อก็ได้ครับ

ไม่มากครับ ยังไม่กล้าทำเองให้ร้าน เจได ทำให้ดีกว่าโล่งอกน่อย รู้ว่าดัดได้พอดีใจน่อยละครับ

OverclockZone Member emzth27's Avatar

ผมก็เคย งอเป็นแถวเลย แต่ใช้ได้ครับ วิธีที่ผมทำ ก็ เอาบัตรเครดิต หรือ บัตร atmก็ได้นะครับ ค่อยๆ รูด ไปตามช่อง เช่น ลาก แนว นอน และก็ สลับ เป็นแนวตั้ง ทำให้ครบ ทุกช่องอ่ะ กลับ มา ตรง เดี้ย เลย แต่ อย่าใช้มือ ดัด นะ ครับ ดัด 3 ที หักเลย ผมลองมาแล้วแต่กว่าจะ ลากครบทุกช่อง ตาลาย ครับ หรือไม่ก็ไม่จำเป็นทุกช่อง ทำเฉพาะ ที่ มัน งอ อ่ะ
    Last edited by emzth27; 15 May 2010 at 01:01:25.

ผมยอมเหนื่อยครับยังไม่อยากเสียตังไป6หัวตอนนี้ทีแรกคิดไว้ว่าเครีื่องนี้ใช้ซัก8-9ปีเลยละครับ ^_^

Super Moderator tor_Za's Avatar

Quote Originally Posted by basboths View Post
    ผมยอมเหนื่อยครับยังไม่อยากเสียตังไป6หัวตอนนี้ทีแรกคิดไว้ว่าเครีื่องนี้ใช้ซัก8-9ปีเลยละครับ ^_^
    หง่ะ

ไมได้ยินคำพูด 8-9 ปีมานานมากแล้ว เมื่อสิบกว่าปีที่แล้วเคยได้ยินอยู่ เดี๋ยวนี้บางทีปีสองปีเอง

-ถ้ายิ่งใหญ่อย่างที่กร่างไว้จริง ควรใช้ความยิ่งใหญ่กร่างหาคนแจ้งความชั่วของตัวเอง
    -อย่าปลอกสายลำโพงให้ยาวเกินความจำเป็นนะ เดี๋ยวแอมป์จะดับได้เวลาโยกตู้ลำโพง
    งดแรงชั่วคราว

OverclockZone Member Benz_36's Avatar
    Chonburi, R.S.107

ผมเคยดัดแต่พวก Soket478 อ่ะ พวกนั้นขามันใหญ่กว่าเยอะ
    แต่พอมาเห็นขา AMD อึ้งไปพักนึง ทำไมมันเยอะอะไรขนาดนี้

OverclockZone Member nutpich's Avatar
    ชิดลม ปิ่นเกล้า

ผมเคย ทำ งอ 28 ครับ
    ใช่เวลาเกือบสองชั่วโมงกว่าจะตรง เอาสะเหงื่อแต่ไปเลย

ผมใช้ใบมีดคัดเตอร์ ดัดเอาครับ

OverclockZone Member Sareshiku's Avatar
    [มศก.นครปฐม] [ปิ่นเกล้า] Infractions: 999/999 (999)

ใช้ภาษาไทยให้ถูกต้องด้วยนะครับ "ถ้า" ไม่ใช่ "ท่า" อ่านแล้ว ขัดจิตขัดใจ

OverclockZone Member jathaisiri's Avatar

ของผม x4 620 งอไปครึ่งแถบ ล้มแบบเป็นแถบเลยนะครับ
    ตอนนั้นเพิ่งซื้อมาด้วยครับถอดซิ้งเดิมแล้วติดขึ้นมาเลยใช้ไขควงเซาะออกจากซิ้ง
    หล่นลงกับพื้นปูนซีเมนครับ ผมค่อยๆ ใช้คัตเตอร์งัดที่ละแถบค่อยๆทำ
    แล้วค่อยๆใส่ลงบอร์ดกว่าจะได้เล่นไปครึ่งวันเลยครับ ถ้าของท่านงอ2ขา ผมว่าดัดได้ครับ

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks