Announcement

Collapse
No announcement yet.

ทำไม 965P DS3 R3.3 มัน OC ไม่ได้อะ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ทำไม 965P DS3 R3.3 มัน OC ไม่ได้อะ

ทำไม 965P DS3 R3.3 ของผมมัน OC ไม่ได้อะ แค่ ปรับ FSB จาก 200 เป็น 210 ก็Boot ไม่ขึ้นแร้วอะ

CPU E4300
    Ram Gskill PK800CL4 512*2
    CPU กับ Ram นี่เคยเอาไปใส่ กับของเพื่อน DS3 เหมือนกันมันก็ OC ได้มาณ FSB 370 Ram 1000 CL5 นะ

ลองทดแรม 1:1 ดูครับ

Comment

ปรับแรมตรง RAM (SPD) 2.00 (1:1)
      อย่าไปปรับ AUTO สงสัยแรมจะไม่ใหว นะ

Comment

อาการแบบนี่ผมเคยเป็นครับ กิ๊กกะบ๊วย(ล้อเล่นครับ) นี่แหล่ะ วิธีแก้ของผมเปลี่ยนบอดร์อ่ะ เซงมันเหลือเกินนนนนนน -*-
        รอท่านเซียนท่านอื่นเข้ามาตอบนะครับ

Comment

ใช้การ์ดจอะไรครับ เพราะว่า DS3 มี bug กับการ์ดจอ Geforce ครับ บาง model ใส่ไปมันจะไม่สามารถ Overclock ได้ครับ แต่จะสามารถใช้ easytune overclock ได้นะครับ

Comment

การ์ดจอ X1950Pro ครับ เคยเอาไปใส่ DS3 ของเพื่อนมันก็ OC ได้ตาม Spec ที่บอกไปอะ
            ส่วนการทดแรมก็ทดแล้วครับ เคยทดหมดแล้ว 1:1 มันก็ไม่บูทครับ
            ลองไป OC ใน Easy Tune มันก็ได้ไม่เกิน 260 อะ แต่ถ้าเกิน 220 ส่วนใหญ่มันจะรีสตาท หรือไม่ก็ค้าง

Comment

ลองเพิ่มไฟดูครับ ลองปรับค่า cl หลวมๆ ดูครับ

Comment

ไฟเพิ่มเป็น 1.6 แล้ว CL ปรับ Auto หมดอะ ก็ยังไม่ได้ครับ

Comment

เจออีกคนนึงแล้ว นอกจากคุณnavy.36 สงสัยลอตหลังๆคงไม่ดีจริงๆ

Comment

ฮะ ฮะ ฮ่า

Comment

ผมใช้ไม่มีปัญหาเลยครับ
                      เมื่อเดือน 2-5 ผมใช้
                      E-6300, P965 DS3 R.1, X1950GT,Ram PQI 1GB./800 ลากได้บัส 400-460 ครับ X7 = 2.8-3.2
                      ปัจจุบัน
                      E-6300, P35 DS3R, X1950XT,Geil 2x1GB./800 ,PQI, 1GB./800 ใส่ไป 3 GB.
                      ลากได้บัส 400-460 ครับ x7 = 2.8-3.2 ครับ

Comment

ตอนที่ซื้อ ASUS P5B นึกเสียดายว่าน่าจะเอา DS3 ดีกว่า แต่ตอนนี้ที่มีอยู่มันก็เข้าท่านะ P5B / C2D E6420
                        oc=3.21 ก็พอใจแระได้แค่นี้ แต่เสียอย่าง ความร้อนสูงมาก ขนหน้าแข้งไหม้หมดแร้ว..

Comment

wee

เจอเหมือนผมเลยครับ ของผม spec ดังนี้
                          e6300
                          ds3
                          ddrii kingston 2g/667
                          8600gts

oc ผ่านbios ไม่ได้ มัน boot ไม่ขึ้น แต่ผ่าน easytune ได้ แต่เวลา test 3dmark แล้วกระตุกกว่าเดิมอีกครับ ตอนยังไม่ oc ยังเร็วกว่าเลยมันเหมือนมี bug กับ ตระกูล geforce lot ใหม่ๆ เนี่ยะ

Comment

ปัญหาเยอะได้เรื่องเลยแฮะล็อตเนี่ยะ ....อัพไบออสก็ไม่น่าจะหายเหรอครับ?

Comment

oc ผ่านbios ไม่ได้ มัน boot ไม่ขึ้น แต่ผ่าน easytune ได้ แต่เวลา test 3dmark แล้วกระตุกกว่าเดิมอีกครับ ตอนยังไม่ oc ยังเร็วกว่าเลยมันเหมือนมี bug กับ ตระกูล geforce lot ใหม่ๆ เนี่ยะ
                              ผมว่าเป็นสาเหตุนี้แหละ OC ผ่าน Bios ไม่ได้ ทำไงดี แต่ผมใช้ การ์ดจอ ATI อะ OC กับ EASY Tune คะแนนตู้ปลามันก็ขึ้นนะ แต่มัน OC ได้น้อยอะ
                              bios เดิมมัน F10 อัพไป F12 ก็ยังเหมือนเดิม ตอนนี้เลยกลับมาเป็น F10 ละ

Comment

Working...
                              X