Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยแนะนำสเปคหน่อยครับ ^^

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยแนะนำสเปคหน่อยครับ ^^

คือผมมีงบอยู่ 30k อะครับ แต่ไม่อยากเอาราคาที่มันเฉียดๆเท่าไหร่อะครับ ต่ำมานิดนึงก็ดีครับ

ผมไม่เคยรู้ว่ารุ่นไหนยี่ห้อไหนดีอะครับ แต่จะซื้อสิ้นเดือนแล้วครับก่อนเปิดเทอม ที่ผมมองไว้นะครับ

ก็มี samsung(R478) Acer(4741) Dell(Inspiron n 5010) อะครับ ตัว core i 5 นะ

ครับ แล้วบริการหลังการขายของแต่ละอันเป็นยังไง มั่งอะครับ แล้วซื้อไปแล้วพอใช่ไปนานๆจะมีปัญหา

ปล่าวครับ ข้อดีข้อเสียของแต่ละยี่ห้อเป็นยังไงบ้างครับ ช่วยหน่อยครับ กลัวร้อนแล้วจะเป๋อะครับ

ปล.ไม่ได้จะมาก่อวอดดราม่านะครับ แค่ตัดสินใจไม่ได้ครับ!!^^ แล้วก็ งดรับฟัง II77777 นะครับ(ไม่ไหวจะเคลียร์)

acer ร้อนง่าย พังเร็ว

samsung กับ dell ผมว่า ภาษี พอๆกัน แต่ samsung มีไดรฟเวอร์ให้นะเออ dell ไปหาเอาเอง

^^

ปล. ไม่ลองมอง asus กับ Toshiba ดูหละ มหาถึกเลยนะท่าน

555+

Comment

สงสัยไม่ค่อยเหนมั้งครับ ^^ คืองี้ครับ ได้ยินหนักงานเพาเวอบายบอกว่า Toshiba เกรดสูงหน่อย asus เกรดกลางๆ แล้วก้ที่ร้านซ่อมคอมบอกว่า ตั้งแต่เปิดร้านมา(หลายปี) ก้ไม่ค่อยมี dell กับ samsung มาซ่อมเลยอะครับ (ผมคิดในใจนะ dell เค้าซ่อมถึงบ้านนี่ เลยไม่รุว่าปัญหาเปนยังไงมั่งอะครับ)

Comment

ผมพึ่งซื่อ Samsung R478 มาครับปรากฎเจอปัญหาตามกระทู้นี้ ของผมเอง
        http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=849573

ผมสรุปเอาเองและฟังจากคนอื่น+search ก็คือ R478 ไม่รองรับ XP แต่ WIn7 ไม่มีปัญหา และควรเพิ่มแรมเป็น 4G ถ้าอยากเล่นเกมครับ ^^

Comment

ไม่ค่อยมีใครมาตอบเลยอ่าๆ TT

Comment

Working...
          X