overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 25
    OverclockZone Member zateam's Avatar

Default P7P55D-E vs P55A-UD3P

ถ้าเป็นท่านจะเลือกตัวไหนครับ ความสามารถพอๆกันแล้วอยากถามอีกว่า

ASUS P7P55D-E มี hybrid มันมีไว้ทำอะไร จะแรงกว่า P55A-UD3P ที่มี Torbo 333 รึป่าว

รบกวนช่วยตอบหน่อยครับ กำลังจะซื้อ ตอนนี้ใจเป็นกลาง อันไหนดีเอาอันนั้นครับ ลองเซิตหาความต่างแล้วหาไม่เจอจริงๆ (ช่างส่วนใหญ่แนะนำ ASUS คนในนี้แนะนำ Gigabyte - -) อยากได้ข้อมูลมากๆละเอียดๆ ขอบคุณล่วงหน้าครับ

เมพขิงๆ Mania ! TWK.'s Avatar
    ทริป กระบี่ (22-11-61)

http://tkcom99.com/

ให้ไว

OverclockZone Member

ASUS MAXIMUS III FORMULA เห็น DCOM กับ HWH ลดราคาเหลือ 6200 บาท

OverclockZone Member zateam's Avatar

Quote Originally Posted by TWK. View Post
    http://tkcom99.com/

ให้ไว
    คือผมอยากได้ USB 3.0 กะ SATA3 อะครับเพื่ออนาคตที่สดใส หรือ ท่านว่าเอาแบบที่ท่านว่าดีกว่า

ตัวไหนดีครับ

จริงๆมันก็มีมาให้ทั้ง 2 ตัวแหละครับ usb3.0 กับ sata3
    ส่วน hybrid ลองอ่านนี้ดูครับ น่าจะพอเข้าใจ
    http://www.magmareport.com/content/6612

OverclockZone Member MXdeFunk's Avatar

ผมเลือก Gig อย่างไม่ต้องคิดเลยครับ

Quote Originally Posted by MXdeFunk View Post
    ผมเลือก Gig อย่างไม่ต้องคิดเลยครับ
    ขอทราบเหตุผลด้วยครับ

...

pondza55's Avatar

ถ้าจะซื่อใหม่ตอนนี้ผมจะซื้อ ASUS SABERTOOTH 55i คับ เพราะของดี ราคาถูกมากมาย เรื่อง s3 u3 ไว้คิดทีหลัง เอาของดีไว้ก่อน ยังไงก็มีการ์ดออกมาอยู่แล้ว แต่ตอนนี้ผมใช่ Asus P7P55D-E อยู่คับ อิอิ

OverclockZone Member MXdeFunk's Avatar

ถ้าเอามาใช้งานปกติก็แล้วแต่ชอบครับ แต่ถ้าเอามา OC ต้องยกให้ Gig ครับ

OverclockZone Member chain74's Avatar
    อ.สว่างแดนดิน จ.สกลนคร Tel:0810666858

Quote Originally Posted by MXdeFunk View Post
    ถ้าเอามาใช้งานปกติก็แล้วแต่ชอบครับ แต่ถ้าเอามา OC ต้องยกให้ Gig ครับ
    จริงเหรอครับ เอาอะไรเป็นเกณฑ์วัดเหรอตัวเอง

Quote Originally Posted by chain74 View Post
    จริงเหรอครับ เอาอะไรเป็นเกณฑ์วัดเหรอตัวเอง
    ไปแวะชมที่ห้อง Extreme ครับ ตามรีวิวเวปต่างๆ
    พวก Extreme Bencher ที่เค้าเทสกัน ก็มีเยอะ
    แล้วก็จากคำบอกเล่าของพี่ๆเพื่อนๆครับ
    Last edited by MXdeFunk; 16 May 2010 at 19:22:04.

nikjaza's Avatar
    Bangkok, Ladprao 48 เคยอยู่ นครสวรรค์ , ลพบุรี

ครับผมเองชอบ asus เปลี่ยนใหม่ก็ว่าจะ Asus

เคยถามพี่วิกร เค้าว่า 2ตัวนี้ไม่ค่อยต่างกันเท่าไร แล้วแต่ชอบเลย

ส่วนตัวชอบ P7P55D-E มากกว่ามันสวยกว่า ^^

OverclockZone Member chain74's Avatar
    อ.สว่างแดนดิน จ.สกลนคร Tel:0810666858

ไปแวะชมที่ห้อง Extreme ครับ ตามรีวิวเวปต่างๆ
    พวก Extreme Bencher ที่เค้าเทสกัน ก็มีเยอะ
    แล้วก็จากคำบอกเล่าของพี่ๆเพื่อนๆครับ
    คงจะจริง แต่ยังไงก็รักอัสซุสอยู่ดีแหละเท่าที่ได้ลอง P55A-UD4P ก็งั้นๆแหละครับ(อันนี้ส่วนตัวนะ)

SABERTOOTH 55i ก็ไม่ได้ด้อยไปกว่าใครครับ

Quote Originally Posted by nikjaza View Post
    ครับผมเองชอบ asus เปลี่ยนใหม่ก็ว่าจะ Asus
    เหมือนกันครับ รักเดียวใจเดียวถึงแม้บางครั้งจะนอกใจไปบ้างแต่สุดท้ายก็กลับมาตายรังเดิม

Quote Originally Posted by pondza55 View Post
    ถ้าจะซื่อใหม่ตอนนี้ผมจะซื้อ ASUS SABERTOOTH 55i คับ เพราะของดี ราคาถูกมากมาย เรื่อง s3 u3 ไว้คิดทีหลัง เอาของดีไว้ก่อน ยังไงก็มีการ์ดออกมาอยู่แล้ว แต่ตอนนี้ผมใช่ Asus P7P55D-E อยู่คับ อิอิ
    หมายความว่าถึงจะซื้อบอร์ดที่ไม่มี usb3 แต่ต่อไปจะมีการ์ด usb3 มาเสียบเพิ่มเพื่อต่อusb3 สำหรับ บอร์ดที่ไม่มีusb3 หรอครับ

งั้นผมซื้อ ASUS P7P55D Deluxe ดีมั๊ยครับ ราคาเท่า P7P55D-E ตอนนี้เลย (พอดีไม่ชอบหน้าตาเจ้าSABERTOOTHเท่าไหร่ โหดเกิ๊น)

ผมก็ชอบ Asus ครับ ใช้มาก็ P5E, Rampage Extreme
    หลังๆมา ผมมาถูกใจ Gig ตรงที่ราคาไม่แพงก็สามารถ OC ได้ดี
    โดยเฉพาะรุ่นล่างๆ คุ้มค่าดีครับ สำหรับ Asus ก็ OC ดีครับ
    เท่าที่เคยเล่นมา เพียงแต่ต้องเป็นรุ่นกลางค่อนสูงขึ้นไป

ps000000
    Guest

น่ะ ผมเล่นมาหลายยี่ห้อแล้ว รับรองว่า มีดีมีด้อย คนละจุดสองจุด ไม่มีตัวไหนไม่มีข้อด้อย

เอาจริงแล้วครับ ตัดสินใจเอา P7P55D Deluxe พรุ่งนี้จะสั่งซื้อแล้ว ว่าแต่ว่าร้าน TK สาขาเซียร์รังสิต โทรเบอร์อะไรครับ เห็นว่าสาขาพันธุ์ทิพย์ฯ ปิด ผมอยู่ ตจว.
    Last edited by zateam; 16 May 2010 at 21:20:39.

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks