Announcement

Collapse
No announcement yet.

P7P55D-E vs P55A-UD3P

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by MXdeFunk View Post
    ไปแวะชมที่ห้อง Extreme ครับ ตามรีวิวเวปต่างๆ
    พวก Extreme Bencher ที่เค้าเทสกัน ก็มีเยอะ
    แล้วก็จากคำบอกเล่าของพี่ๆเพื่อนๆครับ
    คงจะจริง แต่ยังไงก็รักอัสซุสอยู่ดีแหละเท่าที่ได้ลอง P55A-UD4P ก็งั้นๆแหละครับ(อันนี้ส่วนตัวนะ)

SABERTOOTH 55i ก็ไม่ได้ด้อยไปกว่าใครครับ

Originally posted by nikjaza View Post
    ครับผมเองชอบ asus เปลี่ยนใหม่ก็ว่าจะ Asus
    เหมือนกันครับ รักเดียวใจเดียวถึงแม้บางครั้งจะนอกใจไปบ้างแต่สุดท้ายก็กลับมาตายรังเดิม

Comment

Originally posted by pondza55 View Post
      ถ้าจะซื่อใหม่ตอนนี้ผมจะซื้อ ASUS SABERTOOTH 55i คับ เพราะของดี ราคาถูกมากมาย เรื่อง s3 u3 ไว้คิดทีหลัง เอาของดีไว้ก่อน ยังไงก็มีการ์ดออกมาอยู่แล้ว แต่ตอนนี้ผมใช่ Asus P7P55D-E อยู่คับ อิอิ
      หมายความว่าถึงจะซื้อบอร์ดที่ไม่มี usb3 แต่ต่อไปจะมีการ์ด usb3 มาเสียบเพิ่มเพื่อต่อusb3 สำหรับ บอร์ดที่ไม่มีusb3 หรอครับ

งั้นผมซื้อ ASUS P7P55D Deluxe ดีมั๊ยครับ ราคาเท่า P7P55D-E ตอนนี้เลย (พอดีไม่ชอบหน้าตาเจ้าSABERTOOTHเท่าไหร่ โหดเกิ๊น)

Comment

ผมก็ชอบ Asus ครับ ใช้มาก็ P5E, Rampage Extreme
        หลังๆมา ผมมาถูกใจ Gig ตรงที่ราคาไม่แพงก็สามารถ OC ได้ดี
        โดยเฉพาะรุ่นล่างๆ คุ้มค่าดีครับ สำหรับ Asus ก็ OC ดีครับ
        เท่าที่เคยเล่นมา เพียงแต่ต้องเป็นรุ่นกลางค่อนสูงขึ้นไป

Comment

น่ะ ผมเล่นมาหลายยี่ห้อแล้ว รับรองว่า มีดีมีด้อย คนละจุดสองจุด ไม่มีตัวไหนไม่มีข้อด้อย

Comment

เอาจริงแล้วครับ ตัดสินใจเอา P7P55D Deluxe พรุ่งนี้จะสั่งซื้อแล้ว ว่าแต่ว่าร้าน TK สาขาเซียร์รังสิต โทรเบอร์อะไรครับ เห็นว่าสาขาพันธุ์ทิพย์ฯ ปิด ผมอยู่ ตจว.
            Last edited by zateam; 16 May 2010, 21:20:39.

Comment

ช่วงนี้กระเเส Asus กำลังมาแรง 555

Comment

Originally posted by zateam View Post
                เอาจริงแล้วครับ ตัดสินใจเอา P7P55D Deluxe พรุ่งนี้จะสั่งซื้อแล้ว ว่าแต่ว่าร้าน TK สาขาเซียร์รังสิต โทรเบอร์อะไรครับ เห็นว่าสาขาพันธุ์ทิพย์ฯ ปิด ผมอยู่ ตจว.
                084-0038414

Comment

Originally posted by chain74 View Post
                  084-0038414
                  ขอบคุณครับโทรสั่งเรียบร้อยแล้ว แต่ไปรษณีย์ดันปิด ไม่รู้จะได้ของเมื่อไหร่

ปล. ตั้งชื่อกระทู้ P7P55D-E vs. P55A-UD3P แต่ดันได้ P7P55D DELUXE ซะงั้น
                  Last edited by zateam; 17 May 2010, 18:06:36.

Comment

Originally posted by zateam View Post
                    ขอบคุณครับโทรสั่งเรียบร้อยแล้ว แต่ไปรษณีย์ดันปิด ไม่รู้จะได้ของเมื่อไหร่

ปล. ตั้งชื่อกระทู้ P7P55D-E vs. P55A-UD3P แต่ดันได้ P7P55D DELUXE ซะงั้น
                    ไมไม่ให้เขาส่งเอกชนสั่งวันนี้พรุ่งนี้ก็ได้แล้ว ท่านอยู่ จ.อะไรเหรอ (กำลังคิดจะสอยอีกซักตัวดีไหมถูกดีนัก)

Comment

ผมอยู่ภูเก็ตครับ พอดีไม่ค่อยรู้เรื่องช่องทางส่งของเท่าไหร่ เพิ่งสั่งเองเป็นครังแรก

แต่ผมก็ไม่รีบอยู่แล้วครับ cpu กับ Ram ยังไม่ได้ซื้อเลย ^_^

ยังลังเล Ram อยู่ระหว่าง G.Skill 4GB TD , RM บัสมัน 1600 เท่ากัน

Comment

Working...
                      X