Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่องความเร็วแรมหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเรื่องความเร็วแรมหน่อยครับ

คำถามนี้คงมีคนถามแล้วแต่รบกวนอีกครั้งครับ ram ผม spec คือ DDR 2 bus 1066mhz pc2-8500 max banwidth มันควรจะ533 mhz ไม่ใช่หรือครับแต่ทำไมมันโชวแค่ max bandwidth 400 mhz ครับ
    Attached Files

บอร์ดอะไร ซีพียูอะไร

Comment

การันตี
      ปรับเอาเองใน BIOS สำหรับบัส 1066

Comment

Originally posted by magnetic View Post
        บอร์ดอะไร ซีพียูอะไร
        p5q deluxe cpu q9300 ครับ

Comment

Originally posted by TWK. View Post
          การันตี
          ปรับเอาเองใน BIOS สำหรับบัส 1066

ตามนี้เลยครับ ต้องไปปรับเอาเองใน Bios

Comment

Originally posted by TWK. View Post
            การันตี
            แสดงว่าเราต้องเซ็ตเองหรือครับโดยเข้าไปใน bios แต่ค่าในช่องที่สองมันโชวอย่างเดียว Max bandwidth : pc2-6400(400mhz)

Comment

ใน BIos ท่านคงยังตั้งไว้ ที่ 400 ลองเปเปลี่ยนให้เป็น 533 ดู

หรือถ้าจะคล็อก cpu ก็ลองตั้งไว้ที่ 400 แล้วลองลากดู

Comment

บอร์ดเดียวกันครับ ต้องไปปรับบัสกับไฟ(หรือไม่ต้องก้อได้) ปรับในไบออสครับ ให้วิ่ง 1066

Comment

ขอบคุณครับ พอดีผมปิดคอมเครื่งนั้นไปแล้ว พรุ่งนี้ว่างจะลองทำดูครับ cpu ผม q9300 ตัวคูณสูงสุด 7.5 หากผมปรับบัสไปที่สูงสุด 533 แรมวิ่งสูงสุดที่ 1066 เต็มตามสเป็ค แต่ cpu ผม 533x7.5= 3.9g เลยใช่ไหมครับ จะัรอดไหมนี่

Comment

Working...
                  X