Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอปรึกษาหน่อยครับ3870x2 550wพอมั้ยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอปรึกษาหน่อยครับ3870x2 550wพอมั้ยครับ

กำลังจะเก็บตังซื้อพาวเวอร์ใหม่อ่ะครับ เล็งๆCorsair hx550w มันพอมั้ยครับ

อุปกรณ์ก็มีแค่ E6550 แรม4ตัว ฮาร์ดดิส 1 ลูก(ว่าจะซื้อเพิ่มอีก1ลูก) พัดลม 3ตัว(12ซม.) 3870*2

DVD 1 ตัว

ช่วยแนะนำหน่อยครับ ขอบคุณทุกคำแนะนนำครับ

ไม่น่ามีปัญหาครับ PSU ดีพอสมควร

Comment

Originally posted by vibe View Post
      ไม่น่ามีปัญหาครับ PSU ดีพอสมควร
      แล้วถ้าจะเผื่อไป hx650w มันจะะเกินความจำเป็นมั้ยครับ

Comment

ไม่เกินครับ เหลือดีกว่าขาดนะครับ

Comment

Originally posted by vibe View Post
          ไม่เกินครับ เหลือดีกว่าขาดนะครับ
          ขอบคุณท่านมากครับ ท่านอื่นที่เข้ามา ชี้แนะเพิ่มเติมได้นะครับ อ่านตลอด

Comment

ตามนี้เลยครับ corsair ตัวในฝันผมเลยครับ

Comment

Originally posted by magnetic View Post
              ตามนี้เลยครับ corsair ตัวในฝันผมเลยครับ
              ผมก็ฝันครับ แต่ฝันต่อไม่ได้แล้ว ตัวเก่ามันแค่350wเอง เอาไม่อยู่ เหอๆ ขอบคุณท่านครับ

Comment

^_^ทั้งระบบไม่น่าเกิน 350 w ครับ

เทสมาแล้ว.......

Comment

Originally posted by นามาชะ View Post
                  ^_^ทั้งระบบไม่น่าเกิน 350 w ครับ

เทสมาแล้ว.......
                  ทั้งระบบนี่ ยังไงหรือครับ อธิบายทีครับ งง ขอบคุณท่านครับ

Comment

3870X2 กินไฟอยู่นะครับ ร้อนวูบๆด้วย

Comment

Originally posted by kingmax View Post
                      3870X2 กินไฟอยู่นะครับ ร้อนวูบๆด้วย
                      ผมลองรัน 3d มันร้อนมากๆเลย ดีนะที่มันไม่ร้อนตลอด ไม่งั้นคงแย่แน่ครับ ขอบคุณท่านครับ

Comment

HX520W สบายๆเลยครับ ไม่ต้องเปลี่ยนหลอก ผมเคยลองกับ 4870*2 9800GX2 มาแล้ว ไม่มีปัญหา ถ้าจะเปลี่ยนไป 650w ไม่คุ้มครับ เล่น 750w + ไปเลย

Comment

650watt ok แล้วครับ

Comment

ขอบคุณทุกคำตอบครับ ขอบคุณมากๆครับ

Comment

ซื้อ watt เยอะ ๆ ได้ก็ดีครับ เผื่อเปลี่ยนอุปกรณ์ จะได้ไม่ต้องเปลี่ยน psu ใหม่

Comment

Working...
                              X