Announcement

Collapse
No announcement yet.

Card ที่แชร์ Ram เครือง แบบHyper เราจะปิดแชร์ได้รึป่าวครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Card ที่แชร์ Ram เครือง แบบHyper เราจะปิดแชร์ได้รึป่าวครับ

คือผมใช้ HD2400Pro 256M DDR2 ตอนใช้ Winxp ก็แช ไป 256 เป็น 512

ตอนใช้ Vistaนี้ ก็แชไป อีก700กว่า เป็น 1G อยากถามว่า ถ้าจะปิด Hyper Mem จะทำได้รึป่าวครับ -*- หรือว่ามันอยู่ของมันอย่างงี้ดีแล้ว แชแล้วมีผลเสียต่อเครื่องมากรึป่าวอ่า
    แต่เท่าที่ลองใช้ Onboard GMA950 กับตัวนี้ เหมือนไม่ค่อยต่างกันเลย เรื่องความเร็ว ในบางครั้งเหมือน จะช้ากว่าด้วย แต่ยอมรับว่าภาพสวยขึ้นมากครับ

เกมส์ที่ผมเคยเล่นแทบจะเล่นไม่ได้ กว่าจะเล่นได้ต้องหา Driver ตัวที่เหมาะสมตั้งนาน

ไม่มีใครรู้เลยเหลอครับ -*-

Comment

Working...
    X