Announcement

Collapse
No announcement yet.

เอาล่ะสิ gamespot และ ign ให้คะแนน Lost Planet 2 แค่ 5.5

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เอาล่ะสิ gamespot และ ign ให้คะแนน Lost Planet 2 แค่ 5.5

gamespot

ign

แต่คะแนน user ให้ 7.5 - 9.5 เอ๊ะยังไง และสวดการรีวิวของ gamespot ยับเลย
    ตัวเกมออก 18 พ.ค. นี้สำหรับเวอร์ชั่น PC เดี๋ยวรู้กัน

ก็แค่คะแนนของแบบนี้เราต้องลองเล่นเอง ^^

Comment

ภาคแรก Gamespot ก็ให้ 6 เองนะ ส่วนตัวถ้าคะแนน User เยอะจะเชื่อ User มากกว่า

Edit: พลาดๆ จริงๆให้ 7.0 แต่รู้สึกเดี๋ยวนี้ Gamespot กดคะแนนเกมหลายๆเกมแปลกๆนะ

Comment

ก็นะภาคแรกเวอร์ชั่น XBOX360 gamespot ให้ 8.1 ign ให้ 8.5
        gamespot นี่ตั้งแต่คะแนนรีวิวเปลี่ยนมาเป็นแบบเศษ 0.5 คะแนนมันแปลกๆหลายเกมและ

ปล. PC แผ่นแท้เข้าไทยวันไหนใครทราบบ้าง

Comment

อยากรู้เหมือนกันครับ =w=

Comment

Originally posted by adidashimax View Post
            ก็นะภาคแรกเวอร์ชั่น XBOX360 gamespot ให้ 8.1 ign ให้ 8.5
            gamespot นี่ตั้งแต่คะแนนรีวิวเปลี่ยนมาเป็นแบบเศษ 0.5 คะแนนมันแปลกๆหลายเกมและ

ปล. PC แผ่นแท้เข้าไทยวันไหนใครทราบบ้าง
            ของไทย น่าหลังจากต่างประเทศออก 1 เดือนครับ

Comment

จากที่กำลังเล่นในคอนโซล แล้วเทียบกับภาคแรกนะครับ

เนื้อเรื่องแทบไม่มีเลยครับ กลายเป็นเกมที่ยกพวก 4 คนลุยดงมนุษย์ ดงมอนฯ ไปทำภารกิจให้จบเป็นฉากๆ ไป

ดราม่า..ใครฆ่าพ่อชั้น แบบภาคแรก.. หายไปแล้วครับ แต่ยังมีคัตซีนคั่นฉากสวยๆ ให้ได้ดูเรื่อยๆ

เรื่องการบังคับ ยังเหมือนกับภาคแรกอยู่เลย แทบไม่มีอะไรเพิ่มเติม (หลายเสียงบอกไม่ค่อยดี) ส่วนตัวผมว่าธรรมดาของเกมญี่ปุ่น คงไม่ค่อยถูกใจฝรั่งเท่าไหร่

AI เพื่อนร่วมกลุ่มเรา กรณีที่ไม่ได้ออนไลน์ Co-op มันไม่ค่อยฉลาดซักเท่าไหร่ สั่งการก็ไม่ได้ เดินดุ่มๆไปไม่ค่อยรอเรา ^ ^"

ก็ประมาณนี้หละครับ ที่ผมคิดว่าเป็นข้อด้อยภาคเนี้ย

นอกนั้นโอเคหมดครับ MT Framework 2.0 ภาพสวยขึ้นมาอีกนิด สู้บอสสนุกมาก ถ้า Co-op กับคนด้วยกันคงสนุก x4 ไปเลย

คะแนน IGN, GameSpot มันดูต่ำไปจริงๆ มันน่าจะได้ประมาณ 7.x แต่ไม่เกิน 8 น่ะครับ ความคิดผม

Comment

เกมเพล ไม่พัฒนาจากภาคแรกเลยละสิ -*-

Comment

เฮ้อออ - -

Comment

คนให้คะแนน เค้าจะมีมุมความคิดของเค้ามั้งครับ

เหมือนพวกนักวาดภาพ ภาพที่เราดูไม่ค่อยรู้เรื่อง เค้ากลับบอกว่าดี
                    หรือหนังที่ได้รางวัลบางเรื่อง แต่เรากลับดูงงๆ
                    ส่วนไอที่เราว่าดี มันก็ไม่ได้รางวัล

Comment

เราต้องลองเองครับ ถ้าไปดูคะแนนมากก็เหมือนว่า เราได้แค่ยืนมองเค้าเล่น แต่เราเองไม่ได้เล่น
                      แบบนี้ต้องลองเองครับ ^^

Comment

น่าจะทำเนื้อเรื่องต่อไปเลย

ผมว่าถ้าไม่ทำเนื้อเรื่องก็ทำออนไลน์แบบมอนฮันไปเลยดีกว่า

Comment

ก็ต้องดูคะแนนจากหลายๆส่วนครับ สำหรับคะแนน User ผมไม่ค่อยดูเท่าไหร่นะ ยกเว้นว่ามีคน vote เกิน 1000 ไปแล้วอาจจะน่าเชื่อถือบ้าง

ผมว่าดูคะแนนเฉลี่ยรวมของเว็บวิจารณ์ทั้งหมดอ่ะน่าจะดีที่สุดครับ (critic score) และผมก็เชื่อการให้คะแนนของ gamespot พอสมควร

เอาเป็นว่าได้คะแนนต่ำกว่า 8.5 ก็ไม่ต้องมองละครับ

Comment

Originally posted by Freekickgundam View Post
                            น่าจะทำเนื้อเรื่องต่อไปเลย

ผมว่าถ้าไม่ทำเนื้อเรื่องก็ทำออนไลน์แบบมอนฮันไปเลยดีกว่า
                            นั่นสิครับ ตั้งแต่ประกาศออกมาทีแรกว่าเนื้อเรื่องจะไม่โยงจากภาคแรกแล้วก็คิดว่าน่าจะมีเนื้อเรื่องใหม่ ดราม่าใหม่ๆ

แต่สุดท้ายการทำให้คนเล่นมีอารมณ์ร่วมไปกับเกมมันอ่อนตรงจุดนี้มากเลย มีแค่การเล่าเรื่องตื้นๆ ประกอบมิชชั่น

ถ้าเห็นเมนูหลัก องค์ประกอบ ฯลฯ แล้วจะถึงบางอ้อกันเลยครับ เกมมันเน้น Co-op หรือ Online เต็มๆ เลย

จะว่าคล้าย MH ไหม มันคล้ายมากๆ หละครับ (แค่ตอนสู้กับบอส..แต่ไม่ต้องวิ่งตามหา มันรออยู่ท้ายฉาก)

แต่ความลึกซึ้งระบบการเล่น การหาไอเทม ชุดเกราะ มันยัง******งชั้นกับ MH โขเลย ส่วนอารมณ์ 4 คนรุมบอส HP มหาศาลนี่อารมณ์เดียวกับ MH

เกมเพลย์ก็ยังเล่นได้เพลินๆ ฉากป่าฝนสวยๆ บอสตัวบักเอ้บบ เกมมันยังสนุกดีอยู่แต่มันให้ความรู้สึกไม่ค่อยสุดเท่าไหร่

เนื้อเรื่องก็ไม่สุด การเตรียมความพร้อมก่อนเข้าไปออนไลน์ก็ไม่สุด (เทียบกับ MH นะ อันนั้นกว่าจะพร้อมลุยบอสก็ต้องเตรียมนั่นนี่เยอะกว่า)

Originally posted by pongkrit03 View Post
                            ก็ต้องดูคะแนนจากหลายๆส่วนครับ สำหรับคะแนน User ผมไม่ค่อยดูเท่าไหร่นะ ยกเว้นว่ามีคน vote เกิน 1000 ไปแล้วอาจจะน่าเชื่อถือบ้าง

ผมว่าดูคะแนนเฉลี่ยรวมของเว็บวิจารณ์ทั้งหมดอ่ะน่าจะดีที่สุดครับ (critic score) และผมก็เชื่อการให้คะแนนของ gamespot พอสมควร

เอาเป็นว่าได้คะแนนต่ำกว่า 8.5 ก็ไม่ต้องมองละครับ
                            ไม่แย่ขนาดนั้นหรอกครับ ลองเล่นดูก่อน ไอ้จุดที่ว่าแย่ มันไม่แย่จริงเท่าไหร่หรอกครับ แค่ไม่ได้พัฒนาขึ้น ลองไปตีกับบอสประจำฉากเล่นก่อน

อิอิอิ เด๋วเพลินเอง แผ่นแท้นี่ถ้าซื้อมาแล้วไม่ออน.. ผมมองว่าไม่คุ้มเหมือนกัน เนื้อเรื่องเวลาเล่นคนเดียวมันก็ไม่มีอะไรน่าติดตาม
                            Last edited by NasTaZiO7; 15 May 2010, 09:19:21.

Comment

gamespot กดคะแนนต่ำนะ สังเกตหลายเกม ละ

Comment

Working...
                              X