Announcement

Collapse
No announcement yet.

ต่อAVRเข้ากับคอมแล้วมีปัญหาครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ต่อAVRเข้ากับคอมแล้วมีปัญหาครับ

พอดีผมเพิ่งได้onkyo 707มาเลยเอามาต่อกับคอมผ่านati 5770ผ่านช่องhdmiเอาน่ะครับ ดูหนังไม่มีปัญหาอะไร แต่พอมาฟังเพลง จะมีเสียงเปรี๊ยๆคล้ายๆไฟช็อดออกมา จากลำโพง เวลาที่มีเสียงเพลงเล่น หากไม่มีเสียงเพลงเล่นก็จะไม่มีเสียช็อดออกมา ลองเปลี่ยนโปรแกรมเล่นดูแล้วก็ไม่หาย ไม่ทราบว่าเป้นเพราะอะไรหรือครัย เปลี่ยนสายhdmiแล้วก็ไม่หาย

ปล.อีกคำถามนึง คือหากต่อhdmiจาก5770นี่สามารถถอดtrue hdด้วย707ได้มั้ยครับ
Working...
X