Announcement

Collapse
No announcement yet.

ลบมันยังไงคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ลบมันยังไงคับ

ถามหน่อยคับลบมันออกยังไงตามรูป

ถ้าจะลบเป็นบางอัน
    ก็เอา mouse ชี้ไปที่ address ที่ต้องการลบ แล้วมันจะมี กากบาทขึ้นมาที่ขวาสุดของช่อง address ครับ

ถ้าจะลบทั้งหมดเลยก็ เปิด IE ไปที่ Tools > Internet Option > ไปที่ Tab General
    แล้วดูตรง Browsing History แล้วกด Delete ครับ
    Last edited by YapRider; 15 May 2010, 06:58:13.

Comment

Originally posted by YapRider View Post
      ถ้าจะลบเป็นบางอัน
      ก็เอา mouse ชี้ไปที่ address ที่ต้องการลบ แล้วมันจะมี กากบาทขึ้นมาที่ขวาสุดของช่อง address ครับ

ถ้าจะลบทั้งหมดเลยก็ เปิด IE ไปที่ Tools > Internet Option > ไปที่ Tab General
      แล้วดูตรง Browsing History แล้วกด Delete ครับ
      วิธีข้างต้นทำหมดแล้วคับไม่งั้นจะบอกหรอว่าทำหมดทุกวิธีแล้วก็ยังไม่ได้น่ะ ตอนลบก็หายไปพอปิดกลับมาเปิดใหม่ก็มีเหมือนเดิม

Comment

ทุกวิธีที่ว่า มีวิธีนี้หรือยังครับ
        ถ้ามีแล้วก็อ่านผ่านๆ ไป

Tool -> Internet Options
        General -> Browsing history -> ทำเครื่องหมายถูกหน้า Delete browsing history on exit

ถ้ายังไม่พอใจก็
        General -> Browsing history -> Settings..
        ตรงช่อง Days to keep pages in history: เปลี่ยนเป็น 0

กด OK และ OK แล้วปิด IE

ส่วน Favorites ตามไปลบทุกอย่างใน C:\Users\ชื่อยูสเซอร์\Favorites เลยง่ายกว่า
        (ถ้าวินโดวส์ที่คุณใช้ เก็บโฟเดอร์ Favorites ไว้ที่อื่นก็ตามไปลบเองนะครับ )
        Last edited by ozeris; 15 May 2010, 07:39:39.

Comment

Originally posted by ozeris View Post
          ทุกวิธีที่ว่า มีวิธีนี้หรือยังครับ
          ถ้ามีแล้วก็อ่านผ่านๆ ไป

Tool -> Internet Options
          General -> Browsing history -> ทำเครื่องหมายถูกหน้า Delete browsing history on exit

ถ้ายังไม่พอใจก็
          General -> Browsing history -> Settings..
          ตรงช่อง Days to keep pages in history: เปลี่ยนเป็น 0

กด OK และ OK แล้วปิด IE

ส่วน Favorites ตามไปลบทุกอย่างใน C:\Users\ชื่อยูสเซอร์\Favorites เลยง่ายกว่า
          (ถ้าวินโดวส์ที่คุณใช้ เก็บโฟเดอร์ Favorites ไว้ที่อื่นก็ตามไปลบเองนะครับ )
          คือได้ดูรูปมั้ยคับมันลบไม่ได้เฉพาะตรงที่มีเส้นขั้น ถ้า history ข้างบนเหนือเส้นขั้นขึ้นไปลบได้หมดไม่มีปัญหาปัญหามันอยู่ครงที่ตีกรอบสีแดงไว้น่ะ แล้วก็วิธีที่เสนอมาลองทำหมดแล้ว ตอนนี้รีเซ็ตการตั้งค่ามันใหม่หมดเพื่อจะลองทำใหม่แล้วก็ทำแล้วก็ยังไม่หายอีกงง ชีวิตปัญหานี้ไม่เคยเจอ

Comment

แล้วท่านลองลบในโฟลเดอร์ Favorite ตามที่บอกหรือยัง

ผมลบแล้วมันหาย ก็เลยเอามาบอกนี่แหล่ะครับ

เพราะ favorite มันจะเรียกมาจากที่เก็บไว้ ถ้าเราลบมันไปแล้ว มันก็ไม่มีอะไรใช้โชว์อีก

Comment

Originally posted by sangjan001 View Post
              วิธีข้างต้นทำหมดแล้วคับไม่งั้นจะบอกหรอว่าทำหมดทุกวิธีแล้วก็ยังไม่ได้น่ะ ตอนลบก็หายไปพอปิดกลับมาเปิดใหม่ก็มีเหมือนเดิม
              ก็คุณวงไว้ทั้ง Favorites กะ History แล้วจะรู้มั๊ยเนี่ยว่าจะให้ลบอะไร
              ถ้าจะลบไอ้ใต้เส้นของคุณที่คุณบอกอ่ะ มันคือ Favorites
              กดเข้าไปที่ Favorites ที่เป็นรูปดาว เข้าไปแล้วคลิ๊กที่ tab Favorites อีกที แล้วก็ลบ Folder ในนั้น

Comment

เท่าที่ผมเข้าใจนะครับ คุณ จะไม่เอากรอบ Favorites กับ History ใช่มั้ยครับ ถ้าใช้ อันนี้รอท่านเทพผู้อื่นมาตอบ

แต่ถ้าไม่ไหวจริง ๆลองใช้ IE7 ดู

Comment

ลบได้ด้วยตัวเองแล้วคับ กว่าจะได้เครื่องแทบจะค้างคลิกเม้าไม่หยุด เข้าไดรนั้นโฟลเดอร์นี้กว่าจะเจอต้นตอ นานมากๆ

Comment

Originally posted by sangjan001 View Post
                    ลบได้ด้วยตัวเองแล้วคับ กว่าจะได้เครื่องแทบจะค้างคลิกเม้าไม่หยุด เข้าไดรนั้นโฟลเดอร์นี้กว่าจะเจอต้นตอ นานมากๆ
                    Last edited by YapRider; 15 May 2010, 22:54:38.

Comment

CCleaner ช่วยท่านได้

Comment

Originally posted by firstdesig View Post
                        CCleaner ช่วยท่านได้
                        +1 ตอนนี้น่าจะเป็นเวอร์ชั่น2.25มั้งค่ะ

Comment

ก็บอกว่าทำได้แล้วไม่ต้องแนะนำโปรแกรมอะไรนั่นหรอกรกหนักเครื่อง มันมีวิธีแก้ด้วยตัวเองไม่ต้องพึ่งโปรแกรมก็มีนะคับบางอย่างเราถามไม่มีใครตอบค้นไปค้นมาเจอวิธีแก้ด้วยตัวเองไม่ต้องใช้โปรแกรมช่วยด้วย ไม่ต้องลงหใ่รกหนักเครื่องด้วยสบายใจ

Comment

Working...
                          X