Announcement

Collapse
No announcement yet.

Spec แบบนี้ถือว่าโอเคป่าวครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Spec แบบนี้ถือว่าโอเคป่าวครับ

P7P55D-E
    G-Skill 4 Gb-1600-RIP - CL8
    XFX 5770 1 GB
    INTEL i5-750
    WD 1TB SATA3

Spec ok ป่าวครับ
    ------------------------------
    ผมลง วินโดว์ 7 32 บิท ไปอะครับ แรมมันมองเห็นแค่ 4 gb (2.99 usable ) สมควรเปลี่ยนไป 64 บิทป่าวครับ

โอเคที่สุดแล้วครับ

Comment

สบายๆครับ เร็วแรงครับ แรงกว่าผม

Comment

Originally posted by wi99 View Post
        P7P55D-E
        G-Skill 4 Gb-1600-RIP - CL8
        XFX 5770 1 GB
        INTEL i5-750
        WD 1TB SATA3

Spec ok ป่าวครับ
        ------------------------------
        ผมลง วินโดว์ 7 32 บิท ไปอะครับ แรมมันมองเห็นแค่ 4 gb (2.99 usable ) สมควรเปลี่ยนไป 64 บิทป่าวครับ
        หาโปรแกรมมาทำให้มันรัน 4 GB ครับ หรือไม่งั้นก็ใช้ 64 BIT

Comment

ผมงง ตรงแรมอะครับ ของผมเป็น บัส 1600 นี่เช็คตรงไหนเหรอครับ
          Attached Files

Comment

Originally posted by nikjaza View Post
            หาโปรแกรมมาทำให้มันรัน 4 GB ครับ หรือไม่งั้นก็ใช้ 64 BIT

โปรแกรมอะไรเหรอครับ ช่วยแนะนำหน่อยครับ
            อันไหนถือว่าเป็นทางเลือกที่ดีที่สุดอะครับ แล้วถ้าใช้โปรแกรม
            แล้วมันจะมีผลเสียอะไรต่อคอมเราหรือเปล่าครับ
            64 บิท หายากกว่า 32 บิท

Comment

Windows 7 Build 7600 + Loader

Comment

Originally posted by magnetic View Post
                Windows 7 Build 7600 + Loader
                ต้องลงวินโดว์เวอชันนี้เหรอครับ ถึงจะมองเห็น ครบ 4กิ้ก

Comment

Originally posted by wi99 View Post
                  โปรแกรมอะไรเหรอครับ ช่วยแนะนำหน่อยครับ
                  อันไหนถือว่าเป็นทางเลือกที่ดีที่สุดอะครับ แล้วถ้าใช้โปรแกรม
                  แล้วมันจะมีผลเสียอะไรต่อคอมเราหรือเปล่าครับ
                  64 บิท หายากกว่า 32 บิท
                  อย่าไปใช้ครับ ผมลองแล้ว มันไม่ค่อยเสถียร ทำซาวการ์ดผมเพื้ยนไปเลยตอนแรก
                  โชคดีเอาออกแล้วไม่มีปัญหาอะไร แนะนำให้ลง Windows 7 x64 ไปเลยครับ

Comment

ผมงง ตรงแรมอะครับ ของผมเป็น บัส 1600 นี่เช็คตรงไหนเหรอครับ
                    800x2 ไงครับ

Comment

มันมีให่เลือกเยอะหน่ะครับ ที่ผมใช้อยู่เป็นตัว Ultimate(X86) 64 บิตครับ

ตอนนี้แรมคุณเห็นแค่บัส 1333(667) นะครับ ต้งไปปรับที่ bios ให้เป็น 1600(800)

Comment

จขกท ไป printsreen หน้า Memory มาหน่อยครับ จะได้รู้ว่าแรมท่าน
                        วิ่งจริงๆอยู่เท่าไร

หน้า SPD มันบอกแค่รายละเอียดของแรมท่านครับ แต่ไม่ได้บอกว่าวิ่งอยู่เท่าไร

Comment

Originally posted by magnetic View Post
                          มันมีให่เลือกเยอะหน่ะครับ ที่ผมใช้อยู่เป็นตัว Ultimate(X86) 64 บิตครับ

ตอนนี้แรมคุณเห็นแค่บัส 1333(667) นะครับ ต้งไปปรับที่ bios ให้เป็น 1600(800)
                          ผมเข้าไปแล้ว หาไม่เจออะครับ ต้องปรับในส่วนไหนอะครับ รบกวนหน่อยครับ

Comment

Originally posted by Kanuki View Post
                            จขกท ไป printsreen หน้า Memory มาหน่อยครับ จะได้รู้ว่าแรมท่าน
                            วิ่งจริงๆอยู่เท่าไร

หน้า SPD มันบอกแค่รายละเอียดของแรมท่านครับ แต่ไม่ได้บอกว่าวิ่งอยู่เท่าไร
                            ใช่อันนี้ป่าวครับ

Comment

หน้านี้ครับ

Comment

Working...
                              X