Announcement

Collapse
No announcement yet.

ระหว่างati hd5500 กับ hd5570 ต่างกันมากมั้ยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ระหว่างati hd5500 กับ hd5570 ต่างกันมากมั้ยครับ

ระหว่าง ati hd5500 กับ hd5570 ต่างกันมากมั้ยครับ (ทั้งราคาและความเร็ว)

พอดีที่ทำงานซื้อ Acer Aspire M5811 (PC)

ในสเปค ระบุvga ati hd5570 (ใบสเปคที่ติดเคสก็5570)

แต่พอผมเช็คสเปคในเครื่องกลับเป็นรุ่น 5500

ดูด้านหลังก็ยังไม่มีรอยเปิดเคสน่ะครับ สติ๊กเกอร์ยังติดอยู่เรียบร้อย

ไม่ทราบว่าควรทำยังไงครับ ควรไปเปลี่ยนหรือว่าใช้ไปต่อทั้งหยั่งงั้น

ผมว่ารุ่น 5570 ถูกแล้วหละครับ

อย่างผม ใช้ 5770 พอไปเช็คไดร์เวอมันเขียน 5700

น่าจะเป็น 5500 series มากกว่า

Comment

ตามนั้นครับ ถ้าดูในเครื่องมันจะบอกเป็น Series ถ้าอยากมั่นใจ ก็โหลด โปรแกรม GPU-Z มาครับ

Comment

Originally posted by akenut View Post
        ผมว่ารุ่น 5570 ถูกแล้วหละครับ

อย่างผม ใช้ 5770 พอไปเช็คไดร์เวอมันเขียน 5700

น่าจะเป็น 5500 series มากกว่า
        ขอบคุณครับ

ตอนแรก นึกว่าทางacer เขาใส่รุ่นผิดมา

กำลังจะโทรไปพอดี

ทำไม gpu z ไม่โชว์ชื่อรุ่นจริงๆมาเลยนะ

Last edited by jamejazz; 15 May 2010, 12:22:27.

Comment

ราคาประมาณนี้ไปหา่ซื้อ ตะกูล 4700-4800 ดีกว่าน่ะครับ

Comment

Originally posted by wawar View Post
            ราคาประมาณนี้ไปหา่ซื้อ ตะกูล 4700-4800 ดีกว่าน่ะครับ
            ครับ พอดีเป็นเครื่องที่ทำงานของแม่น่ะครับ (งานสาธารณะสุข)

เดียวถ้าประกันหมด ผมว่าจะเปลี่ยนvgaเหมือนกันครับ

(แม่บอก ตกลงซื้อมาเล่นเกมส์ใช่ปะ อิอิ)

Comment

ส่วนมากระหัสพวกนี้จะ OEM ให้กับคอมแบรนครับ จะมีรหัสแปลกๆมา
              จะเห็นชื่อจริงต้อง CPUZ ตัวใหม่ๆที่หัวข้อ GPU ครับ

Comment

Originally posted by wikorn View Post
                ส่วนมากระหัสพวกนี้จะ OEM ให้กับคอมแบรนครับ จะมีรหัสแปลกๆมา
                จะเห็นชื่อจริงต้อง CPUZ ตัวใหม่ๆที่หัวข้อ GPU ครับ
                ใน cpuz v.ล่าสุด ก็โชว์5500 น่ะครับ

Comment

ของผมก็เป็นเหมือนกันครับ จะเปลี่ยนคืนทางร้านก็บอกว่า เป็นที่ ซีรี่ มัน ผมก็งง

Comment

ถูกแล้วครับ 5500 มันจะบอกซีรี่นะครับ ทุกตัวที่เป็น55xx ก็จะโชว์ว่า 5500 ของผม 5650 ก็แสดงว่า 5600 โหลดไดร์เวอร์ก็เลือก 5600 ถ้าอยากรุว่าเรารุ่นไรแน่ก็เช็คที่สเปกครับ แรม แบนวิด ฯ

Comment

ทำไมต่างกันจังเลยนิ

5570 เหมือนกันแท้ๆ rop เอย pixfill เอย เห้อ

รุ่นเดียวกันจริงรึป่าวนิ ท่านซื้อทั้ง Case มา 30k ป่ะนี่

Last edited by Jackyzaaa; 26 Aug 2011, 13:51:20.

Comment

ทำได้แล้วครับ ต้องลงกับ windows 7 64 bit แล้วต้องไปโหลดเอาไดรเวอร์ ทางเว็ป gigabyte 5570 oc ddr3 1g
                        http://th.gigabyte.com/products/prod...d=3344&dl=1#dl

Comment

ผมถามเมื่อ พ.ค. ปี2010 ใครขุดมาให้อาย เนี้ย 5555

ตอนนี้ผมเปิดร้านเน็ต+ประกอบคอมแล้วนา

Comment

Working...
                          X