overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 39
    OverclockZone Member

Default ถามหน่อยครับ 3BB มันดีไหมอ่าครับ

พอดีผมใช้ TOT ผมสั่ง 2 MB ไปมันส่งมาศัญญาณมาแค่ 1 MB โทรไปก็แล้วยังไงก็แล้วมันก็ได้แค่ 1 MB พอไปที่ 0 มันก็บอกผมว่าผมได้รับ 2 MB แล้วแต่ทำไมผมได้สัญญาณแค่ 1 MB เดียว

ผมก็เลยจะเปลี่ยนไปใช้ของ 3BB ว่ามันดีไหม อ่าครับโหลดเว็บนอกแรงไหม บิทแรงไหม(ถ้ามีคนปล่อยๆๆๆ มันจะเต็มสปีดไหม นอก ใน)

แค่นี้แหละครับ

ขอบคุณครับ

OverclockZone Member BlackDrago's Avatar

ก็ต้องดูว่าแถวบ้านมีเน็ตของอะไรบ้างด้วยครับ
    ถ้าเป็นเน็ตที่มีค่าบริการใกล้เคียงกัน เท่าที่นึกออกผมเรียงแบบนี้ True > 3BB > ... > ... > ToT

ตอนนี้ก็ใช้ 3BB อยู่นะ สำหรับเว็บนอกผมว่าค่อนข้างช้า (แต่ใจร่มๆ ก็พอใช้ได้) ส่วนบิท บางแทร็คเกอร์ก็เต็ม บางแทร็คเกอร์ก็ช้าคอดๆ
    แต่เว็บในบิทในค่อนข้างน่าพอใจครับ
    Last edited by BlackDrago; 15 May 2010 at 12:20:10.

OverclockZone Member paypal's Avatar

Quote Originally Posted by BlackDrago View Post
    ก็ต้องดูว่าแถวบ้านมีเน็ตของอะไรบ้างด้วยครับ
    ถ้าเป็นเน็ตที่มีค่าบริการใกล้เคียงกัน เท่าที่นึกออกผมเรียงแบบนี้ True > 3BB > ... > ... > ToT
    + 10

คิดเหมือนกันเลยตัวเอง

OverclockZone Member Hang998's Avatar

.
    Last edited by Hang998; 19 Aug 2011 at 11:45:42.

พอดีไปถามมาแล้วได้ครับมาถึงแค่ 3BB และ TOT

เราคงต้องใช้ 1 MB ต่อไป55

OverclockZone Member BlackDrago's Avatar

Quote Originally Posted by maytad321 View Post
    พอดีไปถามมาแล้วได้ครับมาถึงแค่ 3BB และ TOT
    ออกตัวไว้ก่อนว่าผมไม่ได้เล่นเกมส์ออนไลน์นะครับ เลยไม่รู้ว่าถ้าใช้เล่นเกมส์ออนไลน์จะเป็นยังไงเหมือนกัน
    แต่สำหรับผมถ้าไม่มีตัวเลือกอื่นแล้วเป็นผมก็คงต้องเลือก 3BB แหละครับ
    แล้วก็ประสิทธิภาพของเน็ตมันไม่ได้ขึ้นอยู่กับว่าใช้เน็ตของอะไรเพียงอย่างเดียว
    มันต้องดูคุณภาพสาย-ชุมสายในระแวกนั้นด้วยครับ
    ดังนั้นถ้าแถวบ้านมีคนรู้จักที่ใช้ 3BB อยู่ก็ลองสอบถามดูก็ได้ครับว่าเป็นยังไงบ้าง
    หรือถ้าสนิทกันขนาดขอลองเล่นได้ด้วยยิ่งดี

OverclockZone Member ratchapong's Avatar

Quote Originally Posted by BlackDrago View Post
    ออกตัวไว้ก่อนว่าผมไม่ได้เล่นเกมส์ออนไลน์นะครับ เลยไม่รู้ว่าถ้าใช้เล่นเกมส์ออนไลน์จะเป็นยังไงเหมือนกัน
    แต่สำหรับผมถ้าไม่มีตัวเลือกอื่นแล้วเป็นผมก็คงต้องเลือก 3BB แหละครับ
    แล้วก็ประสิทธิภาพของเน็ตมันไม่ได้ขึ้นอยู่กับว่าใช้เน็ตของอะไรเพียงอย่างเดียว
    มันต้องดูคุณภาพสาย-ชุมสายในระแวกนั้นด้วยครับ
    ดังนั้นถ้าแถวบ้านมีคนรู้จักที่ใช้ 3BB อยู่ก็ลองสอบถามดูก็ได้ครับว่าเป็นยังไงบ้าง
    หรือถ้าสนิทกันขนาดขอลองเล่นได้ด้วยยิ่งดี
    เป็นคำตอบที่ดีมากครับ

meenakhom2007's Avatar

บ้านอยู่ใกล้ผมป่ะล่ะ เด๋วมาลองเล่นดูล่ะกัน อิอิ ผมใช้อยู่นะครับ

ถ้าถามว่าดีมั้ย....ก็ตอบยากเหมือนกัน เพราะไม่รู้จะเอาอะไรมาเป็นเป็นมาตราฐาน

แต่สำหรับผม แค่มีก็โอแระ เท่าที่ลองใช้มา TOT ก็ไม่มีปัญหาอะไรนะครับ

ขึ้นอยู่กับปัจจัยหลายๆ อย่างมากกว่า

ผมใช้ 3BB ได้ 470-510 ครับ

OverclockZone Member shinramu's Avatar
    Thailand/Bangkok/คลองขวาง/บ้าน

เน็ทดี บริการห่วย บริหารงานห่วย

ก็ดีครับ เร็วดี วิ่งเต็ม 4 M บ้างครั้ง แต่โดยรวม 4M ตลอดๆ

มันดี ถ้าไม่เรื่องมาก...

True ดีกว่าครับ 3bb บางพื้นที่ขึ้นชื่อ บล๊อค youtube

OverclockZone Member natiejung's Avatar

ใช้อยู่ 3bb 4/512 ทุกอย่างโอเคนะ
    1.บิทไทย+ต่างประเทศวิ่งเต็ม (ถ้า seed มากพอ)
    2.ดู Youtube ลื่นมากๆ ทุกขนาด..... แต่1080p บางครั้งไม่bufferเลย บางครั้งก็รอbuffer ขึ้นอยู่กับไฟล์ค่ะ
    3.เกมส์ออนไลน์ต่างประเทศ เล่นไม่ได้ห่วยมาก ถ้าเกมส์ดังๆอย่าง HON เล่นได้นะ แต่เกมส์อื่นๆที่ไม่ดังเท่าที่ลองเล่นไม่ได้ค่ะ ดีเลย์เน็ตไม่ส่ง ค้าง โดนเตะออกจากเซิฟ เคยลอง ping ดู ping เป็นหมื่นจ๊ะ......เหอะๆ

โทรไป CC ถามว่าทำไมเล่นเกมส์ออนไลน์ต่างประเทศไม่ได้ล่ะ ทั้งๆที่เน็ต4mb เมื่อก่อนใช้ buddy 256k ทำไมเล่นได้ มันตอบกลับมาว่าแพ็กเกจนี้เหมาะกับใช้งานใน local ถ้าจะเล่นออนไลน์ต้องอัพ premier กวนตีนค่ะ อยากหาอะไรตีปากมันอะ ปัดความรับผิดชอบมากเลย สรุปต้องทนใช้ไป

OverclockZone Member wabmes's Avatar

ตอนที่ยังเป็น maxnet อยู่ บริการดีมากๆๆๆๆๆครับ
    แต่พอเปลี่ยนมาเป็น 3bb โครตกากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ มากๆเลย

OverclockZone Member xsamuraix's Avatar

ตั้งแต่เปลี่ยนมาเป็น 3bb ทั้งๆที่มีศูนย์บริการเพิ่มมากขึ้นแต่ บริการห่วยลงๆขึ้นทุกวัน

OverclockZone Member lovehina22's Avatar

Quote Originally Posted by wabmes View Post
    ตอนที่ยังเป็น maxnet อยู่ บริการดีมากๆๆๆๆๆครับ
    แต่พอเปลี่ยนมาเป็น 3bb โครตกากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ มากๆเลย
    เห็นด้วยกับ คห.นี้อย่างยิ่ง +100 ไปเลยคับ

ใช้ 4/512 วิ่งเต็มๆ
    ++++++

OverclockZone Member kps's Avatar
    คนเชียงใหม่บางและลำปางหนา~

ดีครับ ถ้าอยู่ใกล้ชุมสายในระยะ1โล ถ้าอยู่หลังดอยอย่าใช้เลย

เสียสุขภาพจิตปล่าวๆ

OverclockZone Member VV2499's Avatar

Quote Originally Posted by wantzeed View Post
    ใช้ 4/512 วิ่งเต็มๆ
    ++++++
    เช่นกัน

OverclockZone Member arito's Avatar

ไม่มีอะไรดีที่สุดหรอกคับถ้าความต้องการเรายังไม่เคยพอ

ลองไปเช็คดูว่าอยู่***งจากชุมสายเท่าไหร่ ไม่เกิน 1กิโลฯก็จัดไปเลย อย่างน้อยๆก็ดีกว่า tot

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks